JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS – TAMISEMI
HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA
SHULE YA SEKONDARI KALOLENI
S.L.P 15088
ARUSHA

Namba za simu  - 0755 675 278
(Mkuu wa Shule)
FOMU NA……………………………….. (2021)
KUMB.NA.KSS.FI ADM/VOL.II1/2021
Ndugu ………………………………………………….
…………………………………………………………….

A: TARATIBU NA MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KALOLENI
1. Ninayo furaha kukujulisha kuwa  serikali imekuchagua kujiunga  na Shule  ya Sekondari KALOLENI  Kidato cha kwanza mwaka 2020.Hongera sana.
2. Shule itafunguliwa tarehe   11/01/ 2021  saa 1:00 asubuhi. Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti bila sababu za msingi hatapokelewa siku hiyo.

3. Shule hii ni ya kutwa yenye mchanganyiko wa Wavulana na Wasichana.
4. Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti zaidi ya wiki 2 baada ya siku ya kufungua shule, bila taarifa yoyote rasmi atapoteza nafasi yake.

5. Ni marufuku fomu hii kuuzwa au  kubadilishwa kwa mwanafunzi ambaye hakuchaguliwa kujiunga na shule hii. Hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi ya mhusika/wahusika.

6. Fomu hii atakabidhiwa mwanafunzi akiwa na mzazi wake anayetambulika na itarudishwa  siku ya kufungua shule.

7. Tafadhali sana toa taarifa kwa uongozi wa shule iwapo mwanao hatajiunga na shule hii.

8. Wanafunzi wenye matatizo ya kudumu ya kiafya mfano Pumu, Kisukari, T.B, Allergy mbalimbali nk, walete uthibitisho wa Daktari pamoja na picha ya mwanafunzi husika


B: MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA (Majukumu ya Mzazi/mlezi)
i)  SARE YA SHULE
WAVULANA
· Suruali mbili [2] za rangi ya kijani jeshi yenye marinda mawili mbele ambayo haibani , chini iwe na upana wa inch  17 na kuendelea      (Ni marufuku kushona mnyonyo) Kitambaa kimeambatanishwa. (Kitambaa ni gredi one)
· Mashati mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi. (Tomato) 
· Tai ndefu ya rangi ya kijani jeshi ,moja au zaidi.
· Soksi nyeusi jozi mbili au zaidi
· Viatu vyeusi vya kamba vyenye soli fupi.
· Sweta la kijivu mpauko (grey)

WASICHANA
· Sketi mbili (2) za rangi ya kijani jeshi yenye marinda kumi na sita ,kitambaa kimebandikwa (nane mbele na nane nyuma) iwe ndefu chini ya goti na isiwe  na belt pana. (Kitambaa ni gredi one pia)
· Mashati Mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi. (Tomato)
· Sweta la kijivu mpauko (Grey)
· Tai ndefu ya rangi ya kijani jeshi moja au zaidi
· Soksi nyeupe ndefu (stockings) jozi mbili au zaidi
· Viatu vyeusi vyenye soli fupi (siyo simple shoes)

MAHITAJI  MENGINE MUHIMU  
· Madaftari 13 (COUNTER BOOK 3Q)
· Kalamu na Penseli
· Mkebe wa Hesabu
· Mfuko imara wa kubebea madaftari
· Madaftari madogo ya mazoezi 13.
· Kamusi (Oxford Student Dictionary)
· Chakula cha  Mwanafunzi, nauli ya kwenda Shuleni na kurudi nyumbani pamoja na matibabu  ni jukumu la mzazi / mlezi. 

NB: Vitu  vyote hivyo vitakaguliwa siku ya kuripoti Shuleni, hivyo Mzazi/Mlezi zingatia kitambaa tulichotoa na asishone mshono tofauti na maagizo aliyopewa









C: SHERIA NA KANUNI ZA SHULE 
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa   kwa sheria Na.10  ya mwaka 1995. Aidha,  inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu Sayansi na teknolojia, yenye dhamana ya Elimu Nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI  yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi  ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:Mambo hayo ni kama  ifuatavyo:
1. Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shule siku zote za masomo kabla ya saa 1:15 asubuhi 
2. Mwanafunzi  anatakiwa kuhudhuria shuleni na kuingia darasani siku zote za masomo.
3. Mwanafunzi anapaswa kufanya mazoezi na mitihani yote inayotolewa hapa shuleni kulingana na ratiba ya shule.
4. Mwanafunzi anatakiwa kutii kengele na kufuata ratiba ya shule ili kutimiza matakwa ya Taasisi  hii.
5. Mwanafunzi anatakiwa kutoa taarifa shuleni pale anapokosa shule kutokana na sababu zozote zile ili taarifa zake zijulikane kwa mwalimu wa Darasa.
6. Hairuhusiwi mwanafunzi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu wa zamu na mwalimu wa darasa na atapewa kibali cha kutoka nje ya shule (Gate pass)
7. Hairuhusiwi mwanafunzi kupiga kelele ovyo akiwa darasani, bali ajisomee kimya na kutafakari somo analojisomea.
8. Kila mwanafunzi anatakiwa kuonekana nadhifu kimwili na kimavazi wakati wote akiwa ndani na nje ya shule.
9. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare za shule wakati wote anapokuwa katika eneo la shule.
10. Hairuhusiwi kabisa mwanafunzi kujihusisha na uvutaji wa sigara, bangi, kutumia kilevi cha aina yoyote au aina yoyote ya madawa ya kulevya.
11. Hairuhusiwi mwanafunzi kufuga devu, nywele ndefu, kupaka rangi kwenye nywele, kucha, pia hairuhusiwi kuvaa urembo wa aina yoyote.
12. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha chafu za mitaani, kama vile matusi, lugha rasmi ya Kiingereza itatumika muda wote wakiwa shuleni.
13. Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha kabisa na migomo, kupigana au kumpiga mtu yeyote, nje na ndani ya shule.
14. Hairuhusiwi mwanafunzi yeyote kujihusisha na mahusiano  kimapenzi akiwa shuleni na hata nje ya shule.
15. Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na mimba, kutoa mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
16. Hairuhusiwi mwanafunzi kujihusisha na tabia ya wizi wa mali za shule; mali za mwanafunzi mwenzake au mtumishi yeyote yule na hata nje ya shule.
17. Hairuhusiwi mwanafunzi kuharibu mali za shule na hata za wanafunzi wenzake.
18. Hairuhusiwi mwanafunzi kumiliki simu, au laini ya simu, CD, IPOD, VIPODOZI akiwa shuleni.
19. Ni marufuku mwanafunzi kuandika ukutani, meza na mahali popote  bila idhini ya mwalimu.
20. Hairuhusiwi mwanafunzi kuvaa sketi fupi, Suruali fupi, uvaaji staili ya mlegezo au mnyonyo haikubaliki hapa shuleni.
NB: Endapo mwanafunzi atafanya makosa kati ya hayo hapo juu hatua
	inayoweza kuchukuliwa ni:
[bookmark: _GoBack]	 Ushauri, Onyo, na adhabu kwa kuzingatia sheria na taratibu.


MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA 
 SHULE   MOJA KWA MOJA.
1. Uasherati/uzinzi/ulawiti/usagaji/ushoga
2. Wizi wa mali ya shule au ya wenzake
3. Ulevi wa aina yoyote (pombe, mirungi, madawa ya kulevya mf bangi, n.k)
4. Kupiga au kupigana na mwanafunzi au mwalimu
5. Kupata mimba, kutoa mimba au kusababisha mimba kwa mwanafunzi 
6. Kugoma au kuchochea mgomo.
7. Kuharibu mali ya shule au ya mwenzake kwa makusudi
8. Kudharau bendera ya Taifa
9. Kuoa au kuolewa
10. Kutoa lugha chafu ya matusi  kwa wanafunzi, walimu na watumishi wengine.
11. Utoro wa shule  wa muda mrefu (siku 90) bila taarifa.
12. Kukataa adhabu kwa makusudi
13. Kupatikana na simu, line, vipodozi, CD, flash au kujihusisha na uchezaji wa kamari  na michezo mingine kama hiyo.
14. Kupunguza sketi au suruale ya shule (Mnyonyo) kinyume na  maelekezo yaliyotolewa.










MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI
a) Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara  utakaporipoti shuleni.
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa  ya jinai
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na  vikao vya wazazi pamoja na uongozi wa shule.
d) Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.

NAKUTAKIA MAANDALIZI MEMA, KARIBU SANA KWETU
KALOLENI SEKONDARI


………………………..
J.T. KIKWESHA
MKUU WA SHULE

SHULE YA SEKONDARI KALOLENI
(Zijazwe na kurudishwa kwa Mkuu wa Shule)
A. AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi …………………………………………….. (Jina kamili) Kidato cha ………Mwaka ….
Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi na naahidi kwamba:- 
i) Nitatii na kuwaheshimu viongozi wangu wote, ikiwa ni pamoja na walimu na watumishi wengine wote pamoja na viranja  wote.
ii) Nitafuata sheria  na kanuni zote za shule pamoja na maelekezo yote yanayotolewa  mara kwa mara na  uongozi wa shule.
iii) Nitawahi shuleni  na utoro kwangu ni mwiko,nitaomba ruhusa pale itakaponilazimu kwenda nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo.
iv) Iwapo nitashindwa kutimiza hayo yote hapo juu ,hatua kali zitachukuliwa dhidi yangu, ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule
…………………					                     ……………………
Tarehe 							Jina  na saini ya mwanafunzi

B: AHADI YA MZAZI/MLEZI
Mimi ……………………………………………………… Mzazi/Mlezi wa ………………………………………………
Nimesoma na kuelewa maelekezo yote pamoja na sheria za shule .Naahidi kumtimizia mwanangu  mahitaji yote ya shule ,ikiwa ni pamoja na sare ya shule, chakula, matibabu na nauli. Aidha nitahakikisha mwanangu anatii sheria, kanuni na taratibu zote za shule ,katika kipindi chote atakachokuwa shuleni kwa kushirikiana na walimu pamoja na uongozi  wa shule.Vilevile naahidi kwamba nitafuatilia maendeleo ya mwanangu shuleni, ikiwepo  : Vikao vya wazazi, kuchukua Ripoti yake ya maendeleo na mambo mengine yote ya kimaendeleo ambayo tutakubaliana na wazazi  kwa ajili ya  maendeleo ya shule yetu.Nikishindwa kufanya  hivyo  bila kutoa taarifa  yoyote nitakuwa tayari kuchukuliwa hatua kali za kisheria ikiwemo kupelekwa ofisi za kata na kushitakiwa.

………………………..						………………………….
Tarehe 							Jina  na saini ya Mzazi/Mlezi



















 (
PICHA YA MWANAFUNZI
)SHULE YA SEKONDARI KALOLENI
(Ijazwe na kurudishwa kwa Mkuu wa Shule)
A: TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI:
JINA LA MWANAFUNZI (alilofanyia mtihani) …………………………………
TAREHE YA KUZALIWA : ………………………………………………………………
MAHALI ALIPOZALIWA: KIJIJI/MTAA ………………………. KATA …………
WILAYA ………………………………….. MKOA ……………………………………….
URAIA: MTANZANIA / SI MTANZANIA …………………………………………
SHULE ALIYOTOKA: ……………………………. NA. YA MTIHANI……………

B: WAKATI UNASOMA HAPA SHULENI UTAKUWA UNAISHI NA NANI?
JINA ………………………………………………………… MAHALI ANAPOISHI (Kijiji/Mtaa) 
DINI YAKE ………………………………………………. KAZI YAKE ……………………
NAMBA YA SIMU ……………………………………………………

C: TAARIFA YA MZAZI/MLEZI:
(i)  (
PICHA YA BABA/MLEZI
)JINA LA BABA/MLEZI* ……………………………………………………………………………………….
	   YU HAI/AMEFARIKI*
      KAZI YA BABA/MLEZI: …………………………………………………………………………… 
      ANUANI YA BABA/MLEZI ……………………………………………………………………… 
      DINI YAKE ………………………………………………………….KIJIJI /MTAA ………… 
      WILAYA ……………………………………………………………………………… 
     NAMBA YA SIMU 1: ………………………………………2: ……………………………
(ii)  (
PICHA YA MAMA/MLEZI
)JINA LA MAMA /MLEZI* …………………………………………………………………………………..
      YU HAI/AMEFARIKI*
	  KAZI YA MAMA/MLEZI* ……………………………………………………………… 
	  ANUANI YA MAMA/MLEZI ………………………………………………………… 
     NAMBA YA SIMU 1: …………………………………………... 2: ………………………… 
	DINI YAKE …………………………………………………… KIJIJI/MTAA ……………
D:   NDUGU WENGINE AMBAO TUNAWEZA KUWASILIANA NAO ENDAPO KUTATOKEA TATIZO;
JINA 
1. ………………………………………………… Uhusiano: ……………………………. Simu: 
2. ………………………………………………… Uhusiano: ……………………………. Simu: 
3. ………………………………………………… Uhusiano: ……………………………. Simu: 
(*) Kata isiyohusika.





THE PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KALOLENI SECONDARY SCHOOL
E:   MEDICAL EXAMINATION FORM
NAME OF STUDENT: ……………………………………………………………………………………………………..
To be Completed by Medical Officer in Government Hospital in respect of all new entrance to Kaloleni Secondary School
1. AIDS test ……………………………………………………………………………………………………………
2. Blood comment (Red & White) …………………………………………………………….
3. Urine examination ……………………………………………………………………………….
4. Stool examination ……………………………………………………………………………….
5. Syphilis test ………………………………………………………………………………………..
6. T.B test ………………………………………………………………………..…………………….
7. Ear test ……………………………………………………………….…………………………….
8. Eye test ………………………………………………………………….………………………….
9. Spleen ……….………………………………………………………………………………………
10. Abdomen …………………………………………………………………………………………
11. Additional information if any or other physical, mental heredity infectious disease  etc …………………………………………………………………. ……. ……………………………………………………………………………………………………………
Treatment  after examination: …………………………………………………………………………………

MEDICAL  CERTIFICATION:
I certify that the above mentioned Student has been examined and found unfit/ fit to pursue for further education.
Signature: ……………………………………………………………………………………………………………
Designation: ……………………………………………………………………………………….
Station: ……………………………………………………………………………………………….
Date:  ………………………………………………………………………………………………….

OFFICIAL STAMP:
NB: Fomu hii ijazwe na Daktari katika Hospitali ya Serikali- Wilaya /Mkoa.
UJE NA KARATASI HII BAADA YA MAJIBU YA VIPIMO KUTOKA KWA DAKTARI.


……………….
J.T. KIKWESHA
HEADMASTER
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