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OFISI YA RAIS
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FOMU NAMBA ___________
KUMB. NA. KMSS/F. 1/2021/1
MZAZI/MLEZI WA ___________________________________________

A.  YAH:  MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA 2021 KATIKA SHULE YA SEKONDARI KIMASEKI
1. Ninayo furaha kukujulisha kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Kimaseki.

2. Shule ipo katika Mkoa wa Arusha, Wilaya ya Arusha na kata ya Kimandolu  Umbali wa Km 0.5 toka kituo kidogo cha mabasi Kimandolu.

3. Shule hii ni ya kutwa na ya mchanganyiko wavulana na wasichana.

4. Shule itafunguliwa rasmi tarehe  11/01/2021  saa 1:30 asubuhi.
5. Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti zaidi ya wiki mbili baada ya siku ya kufungua Shule bila taarifa yoyote rasmi atapoteza nafasi yake.

6. Fomu hii atakabidhiwa mwanafunzi akiwa na mzazi wake anayetambulika/kufahamika kwa mijibu wa taarifa za mwanafunzi mtajwa zilizopo  na itarudishwa shuleni siku ya kufungua shule.

7. Si ruhusa fomu hii kubadilishiwa/kuuziwa mwanafunzi mwingine yeyote kwa sababu yeyote ile.  Hatua za kisheria zitachukuliwa dhidi ya atakayekiuka agizo hilo.

8. Toa taarifa kwa uongozi wa shule iwapo mwanao hatajiunga na shule na ikibidi fomu irudishwe shuleni.

9. Mwanafunzi kama ana tatizo la kudumu la kiafya alete uthibitisho wa daktari pamoja na picha yake. 

B. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
SARE YA SHULE 
WAVULANA
1. Suruali mbili za rangi ya DAMU YA MZEE (sampuli ya kitambaa imeambatanishwa) yenye marinda mawili mbele (kulia na kushoto) ambayo sio fupi na haibani – (isiwe mnyonyo)

2. Mashati mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi

3. Sweta rangi ya DARK GREEN
4. Tai ndefu ya rangi ya DAMU YA MZEE 
5. Soksi rangi ya khaki jozi mbili au zaidi.
6. Viatu vya ngozi vyeusi vya kufunga na kamba vyenye soli fupi

7. Mkanda wa suruali usio na mapambo ya aina yeyote.
8. Nywele, na kucha ziwe fupi, na ziwe safi wakati wote.

9. Nguo za michezo  – raba nyeusi na fulana ya rangi ya bluu bahari

10. Tracksuit ya rangi maroon maalum kwa ajili ya siku ya michezo.
WASICHANA
1. Sketi mbili za rangi ya DAMU YA MZEE (sampuli ya kitambaa imeambatanishwa) yenye marinda kumi na sita (16) manane mbele na manane nyuma, iwe ndefu kutoka gotini kushuka inchi 6 na isiwe na belt pana, iwe ni inchi 2 tu.  Aidha sketi ya mlegezo  yenye belt pana haitakubalika shuleni hapa. 
2. Mashati mawili ya mikono mifupi, yawe meupe
3. Sweta la rangi ya DARK GREEN
4. Tai ndefu ya rangi ya DAMU YA MZEE 
5. Soksi nyeupe ndefu (stockings) jozi mbili au zaidi.
6. Nywele, na kucha ziwe fupi na safi.  Si ruhusa kusuka/kuweka dawa kwenye nywele.  Si ruhusa  kuvaa mapambo ya aina yeyote kupaka rangi/hina ya kucha.
7. Nguo za michezo  – raba nyeusi na fulana ya rangi ya bluu bahari
8. Tracksuit ya rangi maroon maalum kwa ajili ya siku ya michezo.

MAHITAJI MENGINE 
· Madaftari 12 (counter book) Quire 2,au 3
· Kalamu ya wino (nyeusi au blue) penseli na rula

· Mkebe wa hesabu (Mathematical set)

· Dictionary – kamusi ya Kiingereza kwa Kiingereza (Oxford learners Dictionaty)
· Nakala kivuki ( Photocopy) ya cheti cha kuzaliwa.

· Begi la kubebea daftari

· Saa ya mkononi.

                                                            -----------------------------
J. Maro

MKUU WA SHULE
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAIR YA JIJI LA ARUSHA 

KATA YA KIMANDOLU

SHULE YA SEKONDARI KIMASEKI

SHERIA ZA SHULE NA MALEZI BORA SHULENI 

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Waizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Waziri Mkuu – TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji Elimu.

Wanafunzi wote mnakumbushwa kuzingatia sheria na taratibu zote za malezi bora unapokuwa hapa Shuleni na nje ya shule kama zilivyo orodheshwa hapa chini.

1. RATIBA:

(i) Mwanafunzi anapaswa awepo shuleni kabla ya saa 1:30 asubuhi kwa ajili ya usafi wa madarasa na viwanja vya Shule.

(ii) Mwanafunzi atakaye chelewa kuripoti shuleni siku saba (7) baada ya kufungua Shule na sababu kutoka kwa mzazi/mlezi atarudishwa nyumbani kwa muda

(iii) kukosa vipindi au kuchelewa vipindi au kazi yoyote bila sababu maalum ni uhalifu.  Utaadhibi wa kwa kosa hilo na usipojirekebisha utasimamishwa shule hadi ujirekebishe.  Hivyo basi inabidi uheshimu kengele zote zinazogongwa shuleni.

2.  UTII

Mwanafunzi yeyote anapaswa awatii watu wote, amri na sheria zote ipasavyo kwa upesi bila ubishi, kusita wala kukawia pasipo manung’uniko yoyote.

Maswali yakiwepo ni baada ya utii kufanyika.  Ukosefu wa utii ni kosa kubwa sana

Mwanafunzi yeyote inabidi aheshimu bendera ya Serikali,  wimbo wa Taifa na wimbo wa shule na atatakiwa kusimama kila unapoimbwa.  Nembo yaTaifa, Kiongozi wa Taifa na fedha za Taifa.

3.     ADABU NJEMA

(i) Adabu ni alama ya msingi wa heshima.  Hivyo inampasa kila mwanafunzi aonyeshe adabu njema popote alipo na kwa wakati wote.  Maneno na vitendo viovu hayatasita kuadhibiwa.

(ii)  Wanafunzi wote wajiheshimu na kuwa heshimu watu wote bila ubaguzi.

(iii)  Walimu husalimiwa ‘good Morning/good afternoon/Good Evening sir or Madam’ kwa adabu.  Watu wote wengine husalimiwa ‘SHIKAMOO’

(iv)  Unapaswa kuitika ishara yeyote ya kuitwa na kukimbia kila unapoitwa.

4. MIPAKA YA SHULE

Kila mwanafunzi anatakiwa kubaki katika eneo la shule wakati wote wa masomo na endapo itabidi kutoka nje ya eneo la Shule lazima uwena kibali (pass).  Adhabu ya kutoroka shule ni kusimamishwa au kufukuzwa Shule.

5.  KELELE

Hii ni alama ya malezi mabaya.  Watoto waliolelewa vizuri huwa na kauli na tabia nzuri za mawasiliano.  Hivyo ni marufuku kufanya aina yeyote ya ghasia au kelele, usumbufu wowote darasani, maktaba, maabara n. k. Ukibainika utachukuliwa hatua za kinidhamu.

6.  USAFI WA MAZINGIRA YA SHULE PAMOJA NA USAFI BINAFSI

(i) Ni marufu kukuchafua au kuziba vyoo

(ii) Ni marufuku kutupa aina yoyote ya uchafu, mfano makopo, karatasi, mbegu za ubuyu, matone ya Ice cream n. k.

(iii) Madarasa, varanda, vyoo, maabara vyote vifanyiwe usafi asubuhi na baada ya masomo na wahusika.

(iv) Ni mwiko kabisa kwa mwanafunzi kufanya yafuatayo:-

· Kuwa na nywele ndefu na zisizotunzwa

· Kunyoa nywele zote (kipara)

· Kunyoa mitindo isiyofaa (denge, punk n. k)

· Kufuga kucha, ndevu n.k

· Kuvaa mavazi yasiyo na heshima na haswa kupunguza sketi.

· Kubana suruali na sweta (mnyonyo)

· Kuongeza mapambo ya aina yeyote juu ya sare ya shule kama vile:-

· Kuvaa makoti na majaketi

· Kuvaa bangili, hereni, shanga n.k

· Kupaka rangi za kucha, hina kupaka rangi za midomo, wanja na kutinda nyusi.

· Kutia madawa kwenye nywele kama curl relaxer n.k

· Kurefusha nywele kwa raster na kusuka.

7.  WIZI

Ni marufuku mwanafunzi kuiba mali ya Shule au kumwibia mwanafunzi mwenzake darasani au kwenye eneo la Shule. Mwanafunzi atakayepatikana na kosa la wizi ndani au nje ya Shule afukuzwa Shule au kusimamishwa masomo kwa muda maalum.

8. UTUNZAJI NA MATUMIZI YA MALI YA UMMA
i) Mali yote ya Shule ni mali ya umma.  Haina budi itumiwe na kuitunza ipasavyo
ii) Wanafunzi wote lazima waangalie na kutunza mali na vifaa vyote vya shule vikiwemo vitabu, viti, madawati, meza, bomba za maji, vifaa vya umeme, milango madirisha, n.k.

iii) Hapana budi kurudisha vifaa vyote ulivyoazima ama kukabidhiwa wakati unapohitajika kufanya hivyo.  Kuiba, kuharibu, kuchezea au kuzembea mali ya serikali ni uharibifu mkubwa, adhabu yake ni kulipizwa mali nyingine, kufukuzwa shule au kushitakiwa mahakamani.
NB: Kila mwanafunzi atawajibuka kutunza samani za Shule, na kwamba yeyote atakayehusika na             
              uharibifu atawajibika.

9.  MALI BINAFSI YA MWANAFUNZI

Kutokutunza mali yako mwenyewe ni UZEMBE.  Ni muhimu kutokuwa na mali za anasa kama vile camera, simu, Walkman n.k.  zinazo washawishi watu wakuibie.

10.  KUTUNZA AMANI NA KUIDUMISHA

i) Ni marufuku kuchokoza,  kuonea, kutukana, kudharau, kutania, kusengenya pia kuumiza mtu yeyote.  Ukiwa na shida peleka shauri lako kwa viongozi wahusika nao watakutafutia haki yako.  Pia kuna vikao mbalimbali vya shule tayari kukusaidia wakati wote.  Kumumiza mwenzako makusudi au kupigana ni kosa linaloweza kukusimamisha shule au kukufukuza shule au kushtakiwa mahakamani.

ii) Ni marufuku kufanya fujo yoyote au mgomo.   Ukibainika utafukuzwa shule au kushtakiwa mahakamani.
11.  ULEVI NA UASHERATI

i) Kuonja kilevi cha aina yoyote ni marufuku popote pale ulipo na kwa wakati wote.  Ukibainika utafukuzwa shule moja kwa moja au kusimamishwa na kurudishwa nyumbani kwenu.

ii) Uhusiano wowote wa kimapenzi kati ya mvulana na msichana walio wanafunzi au watu wa mtaani hautavumiliwa kabisa.  Hivyo basi, aina zote za uasherati, kupewa mimba au kutoa mimba – atakayebainika kwa hayo awe mvulana au msichana ATAFUKUZWA SHULE NA KUSHITAKIWA MAHAKAMANI.
12.  SIMU

Ni marufuku mwanafunzi kuwa na simu au line ya simu shuleni.  Endap mwanafunzi atapatikana na simu au line ya simu shuleni atasimamishwa masomo au kufukuzwa shule na simu au line ya simu itaharibiwa mbele ya wanafunzi wote.

13. MAKOSA YANAYOSABABISHA KUFUKUZWA SHULENI HATA KAMA NI KOSA LA KWANZA

1. Wizi

2. Uasherati, ubakaji na ushoga

3. Ulevi na matumizia ya madawa ya kulevya

4. Uvutaji wa bangi

5. Makosa ya jinai

6. Kupigana au kupiga

7. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma

8. Kuoa au kuolewa

9. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

10. Kutoa mimba

11. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu

12. Kukataa adhabu kwa makusudi

13. Kukamatwa na simu au line ya simu Shuleni

14. DINI NA IMANI

i) Ni wajibu wa kila mwanafunzi kutimiza shughuli zote za kidini na Imani kwa kutimiza sheria zote za kidini ipasavyo katika dhehebu lake.

ii) Vipindi vya dini zote ni lazima zifuatwe barabara kwa wakati wake

iii) Ni wajibu kuheshimu dini na Imani za watu wote

iv) Shughuli zote za kidini haziingiliani na muda wa kawaida na masomo.

15. ELIMU YA KUJITEGEMEA:

Kufanya kazi ni jambo la lazima na siyo hiari.  Kuchelewa, kupiga uvivu na ujeuri kwenye kazi, yote haya ni uhalifu mkubwa na utaadhibiwa.  Usipokoma utasimamishwa masomo.

‘KUMBUKA’ 
SHERIA HIZI ZOTE NI KWA FAIDA YAKO WEWE  MWANAFUNZI.  UJENGWE IMARA, KIUTU KWA MAISHA YAKO YOTE HAPA SHULENI NA NJE YA SHULE, NI MAKOSA KUTOKUJUA SHERIA ZA SHULE.

Mimi (Mwanafunzi)  ……………………………………………………………….. Nimekubaliana na kuafiki maelezo yaliyo tajwa hapo juu.

Sahihi …………………………………………….   Tarehe …………………………………….

Mimi mzazi/mlezi ……………………………………………… nimekubaliana na kuafiki maelezo yaliyo tajwa hapo juu.

Sahihi …………………………………………   Tarehe ……………………………………….
KIAMBATISHO Na. 1

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA

SHULE YA SEKONDARI KIMASEKI
S.L.P 929, ARUSHA
UTARATIBU WA KILA SIKU SHULENI/SCHOOL DAILY ROUTINE

	TIME
	EVENT/ACTIVITIES

	07:00
	REPORTING TIME

	07:00-07:29
	GENERAL CLEANLINESS

	07:30-07:55
	MORNING ASSEMBLY

	08:00-10:40
	CLASSROOM SESSION

	10:40-11:00
	TEA BREAK

	11:00-13:00
	CLASSROOM SESSION

	13:00-14:00
	LUNCH BREAK

	14:00-15:20
	CLASSROOM SESSION

	15:20-15:40
	EXTRA CURRICULUM ACTIVITIES

	15:40-16:00
	GENERAL CLEANLINESS


Kwa mawasiliano zaidi;
i) Mkuu wa Shule 0787 839 348 au 0767 839 348

ii) Makamu Mkuu wa Shule 0784 662 583 au 0752 207 447
iii) Mwalimu mwandamizi Taaluma 0767 251 229
KIAMBATISHO Na. 2

HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA
SHULE YA SEKONDARI KIMASEKI

MAELEKEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

SEHEMU YA KWANZA (SEHEMU HII IJAZWE NA MWANAFUNZI)
1.  Jina kamili la Mwanafunzi ……………………………………………………………

2.  a)  Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………

     b)  Kijiji/ kata  ulipozaliwa ___________________ Wilaya _____________          Mkoa_______   
3.  Dini/dhehebu________________________________________

4.  a)  Ni raia wa Tanzania __________________________ ndiyo/hapana.

      b)  Kama sio Mtanzania ni raia wa ________________________________

5.  a)  Shule ya Msingi ulipomaliza darasa la saba _______________________

      b)  Michezo na masomo unayopendelea.

    MICHEZO                                                                           MASOMO

i)  ___________________________                    ______________________

ii)  __________________________                     ______________________

iii)  __________________________                    ______________________

iv) ___________________________                   ______________________

v)  ___________________________                   ______________________

c)  Mambo unayopendelea kufanya nje ya masomo, mfano kazi za bustani/ufugaji, ushonaji,      uchoraji, kuimba n.k ______________________

d)  Jina kamili la baba ___________________________________Hai/sio hai

      Jina kamili la Mama _________________________________ Hai/sio hai

      Anuani ya baba ___________________________________________

      simu ___________________

6.  a)  Taja sehemu unayoishi sasa hivi 

           Kijiji/mtaa ___________________________________________

           Kata ________________________________________________

           Wilaya ______________________________________________

b)  Ni umbali gani kutoka Shuleni _________________________

7.  a)  Unaishi na nani? _________________________________

     b)  Una uhusiano gani na uliyemtaja?   __________________

     c)  Unakaa katika nyumba ya kupanga? (hapana, ndiyo) _________________

     d)  Mzazi/mlezi anafanya kazi gani ________________________

      e)  Anuani ya Mlezi ________________________ simu _________________

8.  Afya.

i)  Taja magonjwa yoyote makuu yaliyowahi kukupata (Kama TB, kifafa, polio n.k ) ________________________

ii)  Una upungufu au matatizo yoyote ya viungo (kama macho, ulemavu wa viungo n. k) _________________________________

9.  a)  Taja jina la balozi wako ______________________simu _____________

     b)  Mwenyekiti wa Mtaa/Kijiji ___________________ simu _____________

      c)  Mtendaji wa kata yako. _____________________ simu _____________

10.  Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapa juu ni sahihi na kamili.

Sahihi ya mwanafunzi ______________________tarehe ________________

SEHEMU YA PILI

Nathibitisha kwamba kwa kadri ya uwezo wangu maelezo aliyoyatoa mwanangu/binti yangu katika karatasi hii yote ni kweli.

Jina la mzazi/mlezi ________________________  sahihi ________________

Tarehe _______________________

SEHEMU YA TATU

UTHIBITISHO WA AFISA MTENDAJI WA KATA UNAYOTOKA

Nathibitisha kwamba kadri ya uwezo wangu nathibitisha kuwa taarifa zilizotolewa na mwanafunzi na mzazi/mlezi wa _______________________

ni sahihi na za kweli.

Jina la Afisa mtendaji wa kata______________________________________

Sahihi ____________________________ simu ________________________

Muhuri __________________________

KIAMBATISHO Na. 3

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS

TAWALA ZA MKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA

SHULE YA SEKONDARI KIMASEKI

TAARIFA ZA MZAZI/MLEZI

1. Jina kamil la Baba  ……………………………………………………………………

2. Kazi yake …………………………………………………………………….………..

3.  Jina kamili la mama ………………………………………………………………….

4.  Kazi yake …………………………………………………………………………….

5.   Jina kamili la mlezi (iwapo mtoto haishi na wazazi wake) ………………………

6.  Kazi na anwani ya mlezi ……………………………………………………………..

7.  Nyumbani kwa baba anakoishi mtoto …………………………………………….

     Kijiji/mtaa ………………………………..  Wilaya ………………………………….

      Kata …………………………………..    Mkoa ……………………………………..

     Tarafa ……………………………………………………..

8.  Anwani na mahali pa kazi ya baba ………………………………………………..

      Namba ya simu ………………………………………………………………………

9.  Anwani na mahali pa kazi ya mama ……………………………………………….

       Namba ya simu ……………………………………………………………………

10.  Mtoto anaishi na  (i)  baba    (ii)  mama tu   (iii)  Wazazi wote    (iv)  Mlezi

11.  Dini ya baba………………………………  Dhehebu ……………………………

       Dini ya mama ……………………………  Dhehebu ……………………..……..

12.  Dhehebu unalotaka mtoto wako alelewe ……………………………………….

13.  Mimi ………………………………….. (mzazi/mlezi wa ………………………….

Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi na ninaahidi kushirikiana na waalimu ili kuhakikisha kuwa kijana wangu anakuwa na tabia nzuri na mwenye bidii ya masomo.

Tarehe ……………………………..                    ……………………………………

                                                                         Jina na sahihi ya mzazi/mlezi

KIMASEKI SECONDARY SCHOOL

MEDICAL EXAMINATION FORM

To be completed by medical officer in a Government Hospital in respected of all new entrants to Kimaseki Secondary School.

Full name: …………………………………………………………………………………………………

Age: ………………………………………………………………………………………………………….

1.  AIDS TEST: …………………………………………………………………………………………….

2.  Blood comment (Red & White) …………………………………………………………….

3.  Urine examination: ………………………………………………………………………………

4.  Stool examination …………………………………………………………………………………

5.  Syphilis test: …………………………………………………………………………………………

6.  T. B test: ………………………………………………………………………………………………

7.  Ear test: ………………………………………………………………………………………………

8.  Eye test: ………………………………………………………………………………………………

9.  Spleen…
10.  Abdomen:  ……………………………………………………………………………………….

11.  Addition information or any other physical, mental hereditary or infection diseases:

……………………………………………………………………………………………………………………….

…………………………………………………………………………………………………………………………

MEDICAL CERTIFICATE:

I Certify that the above mentioned has been examined and found fit to pursue for further education.

Signature: ………………………………………………………………………………………..

Designation …………………………………………………………………………………….

Station …………………………………………………………………………………………..

(Official Stamp)

Date; ………………………………………………………………………………………….

NB:  Fomu hii ijazwe na Mganga katika hositali ya Serikali, Wilaya/Mkoa.



PICHA YA PAMOJA MZAZI/MLEZI NA MWANAFUNZI
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