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Ndugu………………………………………………………………………
YAH: KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA (FORM ONE) KATIKA SHULE YA SEKONDARI KINANA MWAKA 2021
Nachukua nafasi hii kukufahamisha kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Kinana kwa mwaka 2021. Hongera sana kwa kupata nafasi hii muhimu.
Tambua kuwa umepata nafasi muhimu ya kujiendeleza kielimu kwa manufaa yako mwenyewe,familia yako, jamii na Taifa kwa ujumla. Unahimizwa kuitumia nafasi hii vizuri ili kujiletea maisha bora baadae na pia kuleta ustawi wa Taifa la Tanzania.
Unatakiwa kuripoti shuleni tarehe 11/01/2021, siku ya Jumatatu kabla ya saa 4.00 asubuhi,tafadhali zingatia muda. Pia unafahamishwa kuwa masomo ya awali (Orientation Course) yataanza tarehe 18/01/2020, unatakiwa kuhudhuria masomo hayo bila kukosa. Tafadhali fika na fomu hii ikiwa imejazwa kikamilifu siku ya kuripoti.
MAHALI SHULE ILIPO
Shule ya Sekondari Kinana ipo mtaa wa Eliwanyi(Nadosoito), kata ya Muriet katika jiji la Arusha, Kilometa 16.7 upande wa Kusini  kutoka makao makuu ya Halmashauri ya jiji la Arusha. 
Shule ya Sekondari Kinana ina kidato cha kwanza (I) hadi kidato cha nne (IV), na ni shule ya mchanganyiko yaani wasichana na wavulana.
HUDUMA YA HOSTELI
Shule inayo hostel ya wasichana ndani ya eneo la shule. Hata hivyo nafasi ni chache, hivyo unashauriwa kuwahi mapema endapo unahitaji nafasi ya hosteli. Aidha kwa wale wote wanaohitaji nafasi ya hosteli wanaweza kuomba kuwekewa nafasi (Booking) kupitia namba 0754 813 203/0789 223517 na nafasi hiyo itawekwa kwa yule atakayekuwa amelipa ada ya muhula au mwaka mzima. Fedha zote za hosteli zilipwe kwenye akaunti namba 0150477831000  na jina la akaunti ni KINANA SEC SCH SELF RELIANCE,CRDB Bank, kabla ya shule kufunguliwa tarehe 11/01/2021. Kama umeomba nafasi na hukulipa ndani ya muda huo, nafasi hiyo atapewa mwingine kwani waombaji ni wengi na nafasi ni chache.
Angalizo: Hosteli ni sehemu ya mwanafunzi kupata muda wa kutosha wa kujisomea na hatimaye kufanya vizuri kwenye mitihani yake ya ndani na ya kitaifa, hivyo nafasi zitatolewa kwa kuzingatia ufaulu. Mwanafunzi anayepata daraja sifuri (0) na daraja la nne (IV) hana sababu ya kukaa hosteli kwani tunahitaji wanafunzi wanaojitambua ili washindane kwenye ufaulu. 
Mahitaji ya wanafunzi watakaoishi hosteli yameambatishwa  kwenye ukurasa namba 3 wa fomu hii.
USAFIRI
1. Siku za usafiri wa “hiace” kwa ujumla ni Jumatatu na Ijumaa kuanzia asubuhi hadi jioni.
1. Usafiri wa tax au bodaboda (pikipiki) unapatikana siku zote za wiki. Ukitokea Arusha mjini panda magari yanayoenda kwa Mrombo au Dampo. Ukishuka kwa Mrombo ulizia eneo la sokoni mahali abiria wanaokwenda Nadosoito, utashushwa kwenye kibao cha shule au Nadosoito madukani.
MAMBO YA KUZINGATIA/KUKAMILISHA KABLA YA KURIPOTI
1. Jaza fomu Na. 1 ya kukubali kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya Sekondari Kinana mwaka 2021.
1. Jaza fomu Na. 2 ya kuandikishwa shuleni
1. Tia saini fomu Na. 3 ya utii wa sheria na kanuni za shule. Hii ni baada ya kusoma na kuelewa kanuni na sheria za shule.
1. Fika katika kituo chochote cha afya au hospitali ya serikali ili ujaziwe fomu Na. 4 ya tathmini ya afya yako.
1. Andaa vifaa binafsi vya mwanafunzi (Vitakaguliwa siku ya kufungua shule)
VIFAA BINAFSI VYA WANAFUNZI WOTE
1. Madaftari makubwa tisa (Counter books 9).
1. Mkebe wa Hisabati (Mathematical set)
1. Kalamu za wino (Bluu au nyeusi) za kutosha, penseli, kifutio na rula ndefu ya sm 30.
1. Passport size moja ya mwanafunzi husika iliyopigwa siku za karibuni (ukiwa umevaa shati jeupe).
1. Jembe na mpini wake. 
1. Spring file moja
SARE YA SHULE (SCHOOL UNIFORM)
1. WASICHANA
1. Kitamba chenye rangi ya sketi kimeambatishwa kwenye fomu hii.
1. Sketi mbili, iwe ndefu sm 7 chini ya magoti na iwe na rinda sita mbele na sita nyuma.
1. Soksi rangi nyeupe
1. Mashati mawili meupe yenye mikono mifupi.
1. Sweta lenye “V” shingoni na rangi “dark blue” isiyokuwa na mistari kwenye mikono na shingoni.
1. Tai ya rangi ya “dark blue” isiyokuwa na mistari.

1. WAVULANA
1. Kitambaa chenye rangi ya suruali kimeambatishwa kwenye fomu hii.
1. Suruali iwe na urefu usiozidi kisigino na upana wake uwe kuanzia inch 16 na kuendelea, isiwe ya kubana (mnyonyo), isiwe na mifuko ya “jeans” na iwe na marinda mawili(2).
1. Sweta yenye “V” shingoni na rangi ya “dark blue” isiyokuwa na mistari kwenye mikono na shingoni.
1. Mkanda wa suruali wa ngozi mweusi wenye balkon ndogo ya chuma isiyokuwa na picha au sanamu yoyote.
1. Tai ya rangi ya “dark blue” isiyokuwa na mistari
NB: Ili kuondoa mkanganyiko wa kushona sare zisizofaa au vitambaa tofauti na vilivyoelekezwa, na hatimaye mzazi kuingia hasara ya kurudia kushona sare zingine, shule itamuandaa fundi ambaye mzazi utaingia mkaba naye kwa jinsi mtakavyokubaliana.
VIFAA BINAFSI VYA WANAFUNZI (WASICHANA) WANAOISHI HOSTELI 2021
1. Ndoo ndogo ya maji kwa ajili kuogea na kufulia nguo zake.
1. Sanduku la bati (tranka) la kuhifadhia vifaa vyake.
1. Kiwi nyeusi, kichungi cha kupakia kiwi na brashi ya kung’arishia viatu.
1. Sabuni za kufulia na kuogea.
1. Mafuta ya kujipaka(sio manukato wala malashi), chanuo, kioo kidogo, mswaki na dawa ya meno, nyembe za kukatia kucha.
1. Taulo za kike/pedi za kumtosha.
1. Godoro 2  x 6, mto wa kulalia, shuka mbili rangi ya pink, blanketi moja na taulo la kuogea.
1. Sare za hosteli (shamba dress): fulana ya rangi ya “dark blue”, sketi nyekundu 2 na track suit ya rangi ya “dark blue”.
1. Mchango wa gharama za hosteli kwa mwaka ni Shilingi za Kitanzania laki nne (400,000/-) tu, ambapo mzazi anaweza kulipa zote kwa mara moja au kwa awamu mbili yaani muhula wa kwanza sh.200,000/- na muhula wa pili sh.200,000/-. Fedha hizi zitalipwa kwenye akaunti ya shule iliyooneshwa kwenye ukurasa namba 1 kabla ya terehe 11/01/2021 ili shule iweze kufanya maandalizi. Karatasi ya malipo ya benki(Bank pay in slip) iletwe  shuleni kabla au siku ya kufungua shule.
1. Vyombo vya chakula: container na kijiko.
SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE
Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatakufanya kuishi kwa amani hapa shuleni:
1. Kuvaa sare ya shule uwapo na utokapo nje ya shule. Msichana anayeishi hosteli anatakiwa kuvaa sare za hosteli muda wote awapo hosteli.
1. Ni lazima mwanafunzi kuhudhuria vipindi vyote vya masomo
1. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli za kimasomo ndani na nje ya shule ni lazima.
1. Hairuhusiwi/ ni marufuku mwanafunzi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa ya maandishi inayotolewa na Mkuu wa Shule au Makamu Mkuu wa Shule.
1. Kuheshimu walimu, viongozi, wazazi,  wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima. Akipita mwalimu au mtu yeyote aliyekuzidi umri ukiwa umekaa simama na umsalimie na kama anao mzigo omba kumsaidia.
1. Kutunza usafi binafsi na mazingira ya shule kwa ujumla.
1. Kuzingatia ratiba ya kila kitu wakati wote.
1. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa
1. Mwanafunzi anapokuwa mikononi mwa shule, anapoumwa anapaswa kujiandikisha kwenye daftari la wagonjwa kabla ya kwenda kupata huduma ya matibabu katika zahanati ya mtaa.
1. Mawasiliano yote ya mwanafunzi mfano kupiga simu kwa wazazi/walezi  yafanyike kupitia ofisi ya Mkuu wa Shule au Makamu Mkuu wa Shule.
1. Kutumia lugha ya Kiingereza muda wote uwapo shuleni isipokuwa wakati wa kipindi cha somo la Kiswahili na Dini.
1. Kuwahi shuleni saa moja kamili asubuhi.
1. Ni marufuku mwanafunzi kutembelea sehemu zifuatazo: vilabu vya pombe, majumba ya starehe, nyumba za kufikia wageni (Guest House), pull table, betting stations, n.k.
1. Ni lazima mwanafunzi kuzitii na kuziheshimu sheria zote za Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania.
1. Kutopita au kutembelea makazi ya watumishi isipokuwa kwa maelekezo maalumu.
2. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA UFUKUZWE SHULE
a) Kuiba au kushiriki njama za kuiba (wizi)
b) Uzinzi na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile bangi, cocaine, mirungi, kubali, n.k
e) Kupiga au kupigana
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
g) Kudharau bendera ya Taifa
h) Kusababisha mimba, kupata mimba na kutoa mimba.
i) Kugoma, kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
j) Kukataa adhabu kwa makusudi
k) Mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi shuleni.
i) Kuoa au kuolewa

KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KINANA

…………………………………
DESDERY C.  KABULIKA
MKUU WA SHULE

OUR MOTTO “EDUCATION FOR BETTER LIFE”

FOMU NA.1: KUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KINANA 2021
SEHEMU A: MWANAFUNZI
Sehemu hii ijazwe na mwanafunzi (kwa ushirikiano na mzazi/mlezi) kisha iletwe shuleni (uthibitishwe na mwenyekiti au mjumbe wa kijiji/mtaa katika eneo analoishi mwanafunzi).
Mimi …………………………………………………………… kwa hiari yangu ninakubali /sikubali nafasi niliyopewa ya kujiunga na kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Kinana na naahidi kutositisha masomo mpaka nitakapomaliza miaka minne.
……………………………………                                                                          ………………………………………….
   Saini ya Mwanafunzi                                                                                              Tarehe
SEHEMU B: MZAZI/MLEZI
Mimi…………………………………………………………………Mzazi/mlezi wa ………………………………………………
Nakubali/sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu na nitahakikisha namsimamia katika kipindi chote cha shule ili atimize malengo yake.
Saini ya mzazi/mlezi…………………………………….. Namba ya simu……………………………. Tarehe………………………..
SEHEMU C: MWENYEKITI WA MTAA/MJUMBE
Mimi…………………………………………………………nathibitisha kuwa, Ndugu…………………………………………………….. ni mzazi/mlezi wa mtoto huyu aliyechaguliwa kujiunga /kuingia kidato cha kwanza katika Shule ya Sekondari Kinana kwa mwaka 2020.
Saini ya M/Kiti/Mjumbe wa Mtaa…………………………………… Namba ya simu………………………………. 
Tarehe……………………………………. Muhuri wa ofisi ya Mtaa……………………………..

FOMU NA.3: UTII NA TABIA NJEMA
TAMKO LA MWANAFUNZI
Mimi……………………………………………………………………….nimesoma sheria au kanuni/taratibu za shule. Naahidi kuzifuata na kuzitii. Pia nitafuata na kuheshimu ushauri wa walimu wangu.
Majina matatu ya mwanafunzi………………………………………………………………………………………..saini ya mwanafunzi……………………………………………tarehe………………………………………

