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Shule ya sekondari Lemara,
                                                                                                                             S.L.P 11127,
                                                                                                                                    ARUSHA.                                                                                                                                        14/12/2020
LMSS/17/2021
Mzazi wa
…………………………………………………………………………………………..
A:      UTANGULIZI
Ninafuraha kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza 2021 katika shule ya Sekondari Lemara. Shule hii ni ya kutwa, na ya mchanganyiko wa wasichana na wavulana.
Zingatia yafuatayo:
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 siku ya Jumatatu saa 1:15 asubuhi Mzazi/Mlezi uje na mwanao utukabidhi akiwa na sare ya shule.
Ili uweze kupokelewa ni lazima ukamilishe mahitaji yaliyoorodheshwa katika fomu hii. Aidha fomu hii ijazwe na wahusika wote  na iwasilishwe siku ya kufungua shule ikiwa na passport size ya mzazi/mlezi na mtoto kama inavyoonekana hapo juu
Fomu isiyokamilika haitapokelewa na hivyo mhusika hatapokelewa siku ya kufungua shule. Kila mwanafunzi anatakiwa kufika shuleni hapa tarehe na saa iliyopangwa.
Mwanafunzi asiporipoti kwa muda wa wiki saba (07) baada ya tarehe ya kufungua shule, atapoteza nafasi yake, hivyo atapewa mwanafunzi mwingine.

B:          MAHALI SHULE ILIPO
Shule ya sekondari Lemara ipo katika Kata ya Lemara kutoka katikati ya jiji panda basi (HIACE) ya kwenda Lemara kupitia kiwanda cha bia hadi Shule ya Msingi Lemara. Ukifika hapo utaona kibao cha shule, ni mita 200 tu
A:       MAHITAJI MENGINE:
(i) Passport za Wazazi/ Walezi wote wawili na mwanafunzi inaweza kubadilishwa iwapo litatokea tatizo kwa mzazi/ mlezi mwenyewe.
(ii) Nakala ya cheti cha kuzaliwa cha mwanafunzi.
(iii) Madaftari 11 makubwa (Counter books) compass, kalamu, rula – Atajinunulia mwenyewe.
(iv) Vitabu vya masomo ya Hisabati, Fizikia, Biolojia, Geografia, English, Historia, Kemia na Kiswahili- Atajinunulia kadiri ya uwezo wake. (Baadhi vinapatikana shuleni kwa kuazimishwa)
(v) Begi la kubebea madaftari, liwe na mikanda ya kuvaa mgongoni – Atajinunulia mwenyewe
(vi) Kila mwanafunzi awe na kamusi ya Kiswahili na kiingereza.

B:       SARE YA SHULE
Mwanafunzi anatakiwa kuwa na sare ya shule kama ifuatavyo:-
(i) Suruali (2) kwa wavulana na sketi mbili (2) kwa wasichana rangi ya jani la mgomba kitambaa kimeambatanishwa (Mshono wa suruali/ sketi umeonyeshwa) Suruali/sketi ambazo zitakuwa tofauti na maelekezo hazitaruhusiwa 
Fundi wa sketi na suruali anapatikana shuleni ambaye anashona sare sahihi ya shule hii kwa gharama nafuu na zenye urefu na upana unaotakiwa.
(ii) Sweta linapatikana shuleni kwa bei ya shilingi 17,000/= la rangi ya beige lenye nembo,mistari katikati ya mikono na tumbo.Sample inapatikana shuleni. (Sweta lisilokuwa na nembo halitakubaliwa).Hii ni kwa ajili ya kulinda nidhamu na kuwatambua wanafunzi wetu kwa urahisi wawapo nje ya shule.
(iii) Viatu vyeusi vya ngozi visivyo na visigino virefu, vyenye kufunga na kamba visiwe na muundo wa buti.
(iv) Soksi nyeupe (stockings) kwa wasichana na wavulana soksi nyeusi.
(v) Tai ya rangi ya jani la mgomba  yenye mistari mieupe. Pia zinapatikana shuleni kwa sh. 3,000/=
(vi) Rangi ya Hijab ni nyeupe (Mchoro umeambatanishwa kulingana na agizo la Rais wa Jamhuri wa muungano wa Tanzania la tarehe 10/08/1995.

N.B  Rangi ya sketi/suruali ya rangi ya jeshi haitakubaliwa shuleni hivyo mzazi/ mlezi uwe makini kwenye kuchagua rangi ya kitambaa kilichoambatanishwa.
Unashauriwa kushona sketi /suruali kwa fundi aliyeomba kuifanya kazi hii hapa shuleni baada ya kupewa maelekezo yanayotakiwa.(NAMBA ZA SIMU ZA FUNDI NI 0784 644415)

C:    CHAKULA
Chakula ni muhimu sana kwa mwanafunzi ili apate masomo yake vizuri na ni wajibu wa mzazi kugharamia chakula cha mwanae  kama Waraka  wa elimu namba 6 wa mwaka 2015 kuhusu utekelezaji wa elimu msingi bila malipo wa tarehe 10/12/2015 ulivyoelekeza.Hivyo mzazi/mlezi unapaswa kumlipia mwanao fedha ya chakula sh.10,000/= kwa mwezi kwa mwaka sh.100,000/= Kama kibali tulichopewa kinavyotaka.
Lipia  kwenye  Akaunt ya wazazi ambayo ni LEMARA SEKONDARI - WAZAZI. NAMBA 015C517614500.BENKI YA CRDB. 

D: MWISHO
Nachukua nafasi hii kukukaribisha hapa shule ya Sekondari Lemara na ni matarajio yangu kuwa ufikapo hapa utaitumia vema nafasi hii muhimu uliyopewa na Taifa.

MOTO WETU NI: ELIMU BORA KWA MAENDELEO

Karibu sana Lemara Sekondari.
















SHULE YA SEKONDARI LEMARA
SHERIA ZA SHULE
(Kila mwanafunzi azisome, azielewe na awe tayari kuzitekeleza)
1. Kila mwanafunzi anapaswa kuwahi shule siku zote za masomo. Afike saa 1:00 asubuhi.
2. Kengele inapogongwa kila mwanafunzi anapaswa kuwahi mahali anapotakiwa.
3. Kila mwanafunzi anapaswa kuhudhuria vipindi vyote vya masomo bila kukosa, iwapo dharura yoyote itatokea, Mzazi au Mlezi atoe taarifa mapema kwa uongozi wa shule..
4. Kila mwanafunzi anapaswa kuwa shuleni wakati wote wa masomo, kama italazimu kutoka nje ya mipaka ya shule ni lazima kuomba ruhusa kwa mwalimu wa zamu au mwalimu anayehusika na lazima upewe kibali “Pass”.
5. Mwanafunzi anapaswa kukaa kwa utulivu. Hairuhusiwi kupiga kelele darasani au nje na kusababisha usumbufu wa aina yoyote ile katika maeneo ya shule.
6. Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare za shule wakati wote wa masomo na shughuli za kitaifa.
7. Wanafunzi wavulana wanapaswa kuvaa suruali za heshima na si kubana kama “Mnyonyo”.Mwanafunzi akivaa mnyoyo suruali hiyo itachanwa na itamlazimu mzazi amshonee nyingine
8. Wanafunzi wa kike wanapaswa kuvaa sketi ndefu inch 12 kutoka kwenye magoti kwenda chini.
9. Mwanafunzi anapaswa kuwa nadhifu .Haruhusiwi kufuga ndevu au nywele ndefu, kusuka nywele au kuweka rangi kwenye kucha, aidha haruhusiwi kupaka nywele dawa au kuvaa urembo wa aina yoyote, kunyoa panki, kiduku, pushback, kipara au vinavyofanana na hivyo. Wakati wote nywele ziwe fupi na zichanwe vizuri.
10. Lugha chafu za mitaani haziruhusiwi katika eneo la shule na nje ya shule. Mwanafunzi anapaswa kutumia lugha safi na rasmi.
11. Lugha ya mawasiliano hapa shuleni ni kiingereza. Kila mwanafunzi atumie lugha hiyo katika mawasiliano yote hapa shuleni.
12. Kila mwanafunzi anapaswa awe mlinzi wa mali za shule na kuzitunza.Pia anapaswa kuweka mazingira ya shule katika hali ya usafi.
13. Wanafunzi wote wanapaswa kufuata maagizo/maelekezo yatakayotolewa na walimu, au viongozi wao. Heshima na utii ni jambo muhimu sana.
14. Mwanafunzi awapo ndani ya shule haruhusiwi kumiliki au kutumia vitu kama simu, redio, 1- pod n.k. Pia hatakiwi kumiliki silaha kama visu, bisibisi n.k. Akikamatwa navyo hatua kali za kinidhamu zitachukuliwa ikiwa ni pamoja na kufutwa shule.

15. Uhusiano wa mwanafunzi wa kike na wa kiume uwe ni wa kimasomo tu na si vinginevyo.
16. Mwanafunzi yeyote atakayeharibu mali ya shule atalipa. Mwanafunzi atakayeshindwa kutii sheria hizi za shule ataonywa, au atasimamishwa masomo kwa muda na ikibidi atafutwa shule kabisa.
MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE
1. Wizi au kusaidia wizi kutokea
2. Uasherati,Ubakaji,Ushoga,Ulawiti na Usagaji.
3. Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote ya kulevya,kuvuta sigara,kucheza kamari na kutoa lugha ya matusi.
4. Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi.
5. Kuharibu mali ya umma na ya watu wengine
6. Kudharau Bendera ya Taifa, Picha za viongozi wa Taifa, Wimbo wa Taifa na Fedha za Taifa
7. Kuoa au kuolewa.
8. Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
9. Kutoa mimba au kushawishi kutoa mimba.
10. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu shuleni
11. Kukataa adhabu halali
12. Kujiachisha shule mwenyewe
13. Na makosa mengine ya jinai 

NB: 
1. Iwapo mwanafunzi atakiuka mojawapo ya sheria zilizotajwa hapo juu, atapewa mojawapo ya adhabu zifuatazo:
· Kusimamishwa masomo
· Kufutwa shule   Au
· Adhabu zingine kama zitakavyojadiliwa na Kamati ya nidhamu na kikao cha walimu wote na / au Bodi ya shule.
2. Iwapo umezisoma na kuzielewa na unakubali kuzifuata, weka saini yako hapa chini.
3. Fomu hii irudishwe ikiwa imejazwa sehemu zote utakapokuja shule tarehe ya kuripoti.
Jina la mwanafunzi ……………………………..Saini ya mwanafunzi………….. Tarehe 
Jina la Mzazi/Mlezi …………………………….Saini ya Mzazi/Mlezi ……………Tarehe……




………………..…………

R.S. JUMA

MKUU WA SHULE






















SHULE YA SEKONDARI LEMARA
FOMU YA KUKUBALI NAFASI YA KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
(Sehemu ya kwanza ya fomu hii ijazwe na mwanafunzi. Sehemu ya pili ijazwe na Mzazi/Mlezi)

Mimi ………………………………………………………………………………..(Mwanafunzi)
Kwa ridhaa yangu ninakubali/sikubali nafasi hii niliyopewa ya kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari Lemara. Nitakuwa tayari kuzifuata sheria, maagizo na taratibu zote za shule wakati wote niwapo shuleni. Kuvunja sheria za shule itakuwa nimekiuka ahadi hii ninayoitoa na ninastahili kuchukuliwa hatua za kinidhamu kwa kuonywa, kuadhibiwa na kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule.

Jina la mwanafunzi ……………………………………… Saini …………….… Tarehe ……………..….

(Sehemu hii ijazwe na Mzazi/Mlezi)

Mimi ……………………………………………(Mzazi/Mlezi wa)………………………….
Nakubali/sikubali nafasi aliyopewa mtoto wangu na kwamba muda wote awapo shule atalazimika kuwa mtii kwa walimu, wazazi, viongozi wake na jamii kwa ujumla. Atalazimika kufuata sheria zote za shule. Naahidi kushirikiana na uongozi wa shule pamoja na walimu katika kumwendeleza mtoto wangu kitabia, na kitaaluma kwa kutoa ushirikiano wa kutosha kwa walimu.


Jina la Mzazi/Mlezi ………………………………………………………..


Saini …………………………… Tarehe……………..Namba ya simu…………………...………




SHULE YA SEKONDARI LEMARA
HABARI ZA MWANAFUNZI
1. Jina la mwanafunzi …………………………………………………………………
2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………………………
3. Dini ……………………………………………………………………………….
4. Shule ya Msingi ulipomaliza Darasa la Saba ……………………………………..
5. Mahali ulipozaliwa ……………………………………………………………….
6. Michezo na masomo unayopendelea:
MICHEZO	MASOMO
(i) ………………………………..	……………………………
(ii) ………………………………..	……………………………
(iii) ………………………………..	……………………………

7. Mambo unayopendelea kufanya nje ya masomo,mfano kazi za bustani, uchoraji, kuimba n.k ………………………………………na …………………………………

8. Taja sehemu unapoishi hivi sasa:
Mtaa …………………………………. Kata …………………. Wilaya ……………..
Umbali kutoka nyumbani hadi shuleni ni Km ………………

9. Anuani ya Mzazi/Mlezi …………………………… Namba ya simu …………………..
10. Nathibitisha kwamba habari zilizotolewa hapa juu ni sahihi na kamili.
11. Jina la mtaa ………………………………………………………………………..
12. Jina la kata ………………………………………………………………………..
13. Jina la Afisa mtendaji wa kata ……………………………………………………
Saini ………………………………………………….. Muhuri

Saini ya mwanafunzi ……………………………..……… Tarehe ……………………..


NB: Kila Mzazi/Mlezi anatakiwa kufika hapa shuleni na mtoto wake ili amkabidhi kwa uongozi wa shule.
Mwanafunzi atakayefika peke yake bila Mzazi /Mlezi hatapokelewa.

SHULE YA SEKONDARI LEMARA
FOMU YA KUJIANDIKISHA SHULENI
HABARI YA MZAZI/MLEZI
(Ijazwe na Mzazi/Mlezi)
1. Jina kamili la Baba ……………………………………… Namba ya simu ……………….
2. Kazi ya Baba …………………………………………………………………………….
3. Jina kamili la Mama …………………………………… Namba ya simu ……………….
4. Kazi ya Mama ……………………………………………………………………………
5. Jina kamili la Mlezi (Iwapo mwanafunzi anaishi na walezi wake)
......................................................................... Namba ya simu ……………………..
6. Dini ya Mzazi/Mlezi …………………………………………………………………
7. Dhehebu unalotaka mwanao alelewe ……………………………………………….
8. Anuani kamili ya sehemu ambako mtoto atakuwa anakwenda wakati wa likizo
…………………………………………………………………………………………….
9. Mimi ……………………………………….Mzazi/Mlezi wa …………..……………..
Nathibitisha kuwa taarifa hiyo hapo juu ni sahihi.
Naahidi kushirikiana na walimu ili kuhakikisha kwamba mwanangu anakuwa na tabia nzuri, mchapa kazi na mwenye bidii ya masomo.

Saini ya Mzazi /Mlezi …………………………………….. Tarehe ………………..
NB:   Namba za simu ni muhimu kujaza hapo juu ili kurahisisha mawasiliano. 
          Hivyo basi jaza namba sahihi na iweapo utabadili namba utujulishe. 
          Pia kama una namba zaidi ya moja jaza hapo juu.

SURUALI
Mifuko isiwe ya mtindo wa Jeans mikunjo iwe miwili kila upande.


Upana uwe inchi 18 au zaidi





NB: Mkanda uwe mweusi usio na urembo
SKETI
Upana wa belti inchi mbili tu.

Marinda 6 mbele na 6 nyuma

Urefu kutoka magotini uwe inchi 12 na sio pungufu.


HIJAB NYEUPE

Isiwe na urembo wowote 


Isiwe ndefu ya kuficha tumbo

1

