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A.MAAGIZO YA KUJIUNGA NA KIDATO CHA KWANZA KATIKA SHULE YA SEKONDARI LOSIRWAY   ILIYOPO WILAYA YA ARUSHA,MKOA WA ARUSHA MWAKA 2021.
1.0 Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2021.
1.1 Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 siku ya jumatatu na unatakiwa kuripoti saa moja na nusu asubuhi.Shule hii ni ya kutwa na ni ya mchanganyiko wa wavulana na wasichana.
2.0 Mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 25/01/2021.
2.01 Wanafunzi wenye matatizo ya ya kudumu ya kiafya mfano Pumu,Kisukari,TB n.k walete uthibitisho wa daktari pamoja na picha ya mwanafunzi.
2.02 Mwanafunzi atakayechelewa kuripoti zaidi ya wiki mbili baada ya kufungua shule bila taarifa yeyote rasmi atapoteza nafasi yake.
2.03 Fomu hii itakabidhiwa kwa  mwanafunzi akiwa na mzazi wake anayetambulika na itarudishwa shuleni siku ya kufungua shule.
2.04 Tafadhali toa taarifa kwa uongozi wa shule iwapo mwanao hatojiunga na shule hii.
B.MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA.
I]SARE YA SHULE
WAVULANA
A.Suruali mbili pana za rangi ya bluu iliyokolea[Dark blue namba 1] zenye marinda mawili mbele[kulia na kushoto] isiwe mnyonyo ifike kwenye kisigino na upana wa inchi 17.
-Mashati mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi[Tomato]
-Sweta la rangi ya dark blue yenye mistari meupe [Moja au zaidi]
-Tai ndefu nyeusi/kijivu jozi mbili au zaidi.
-Soksi ndefu nyeusi/kijivu jozi mbili au zaidi
-Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na soli fupi
-Nguo za michexo [Tracksuits] zarangi ya bluu iliyokolea na Tshirt za rangi ya kijivu.
B.WASICHANA
-Sketi mbili za rangi ya bluu iliyokolea [dark blue namba 1] zenye marinda manne mbele na manne nyuma,iwe ndefu isiwe na belti pana wala mikanda.
-Mashati mawili au zaidi meupe ya mikono mifupi [Tomato]
-Sweta la rangi ya dark blue lenye mistari mieupe shingoni na mikononi
-Soksi nyeupe ndefu [Stockings] jozi mbili au zaidi.
-Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na soli fupi.
-Nguo za michezo [Tracksuits] rangi ya bluu iliyokolea na T shirt rangi ya kijivu.
N.B 
Nywele zinatakiwa ziwe fupi muda wote na za kuchana na sio kusuka,kucha ziwe fupi na safi wakati wote.Hairuhusiwi kuvaa mapambo ya aina yeyote  au kupaka kucha rangi au hina.

ii]MAHITAJI MENGINE MUHIMU
-Madaftari [Counter books Q3 ] TISA[9] au zaidi.
-Kalamu,penseli,rula,mkebe wa hesabu
-Dictionary [Oxford Advanced Learners Dictionary]
-Begi la kubebea madaftari.
-Chakula cha wanafunzi wa kutwa,nauli ya kwenda na kurudi nyumbani pamoja na matibabu atagharamia mzazi.

C.SHERIA NA KANUNI  ZA SHULE.
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya elimu na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995 aidha,inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi,yenye dhamana ya elimu nchini na ofisi ya Rais-Tamisemi yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa Elimu.Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni;
I: NIDHAMU
1.Mwanafunzi anapaswa kuwa na heshima kwa walimu,viongozi wa shule,wanafunzi wenzake  na jamii kwa ujumla,kushirikiana na wenzake na kuwa mvumilivu. Anapaswa kuwa mvumilivu. Anapaswa kutii maagizo halali yanayotolewa na walimu pamoja na viongozi wengine.
2.Mwanafunzi anapaswa kutunza na kulinda mali za shule.umma na binafsi.
3.Mwanafunzi anapaswa kushiriki kazi za darasani na kujisomea bila kupiga kelele hata akama mwalimu hayupo, ikibidi kutoka nje ni lazima kuomba ruhusa kwa mwalimu au kiongozi wa darasa.
4.mwanafunzi kutembelea nyumba za walimu au watumishi wengine wa shule anapaswa kuwa na sababu maalum.
5.Mwanafunzi  anapaswa kuheshishimu bendera ya taifa,picha za viongozi wa taifa,  nembo ya taifa, wimbo wa taifa na pesa za taifa wakati wote.
6.Mwanafunzi anapaswa kujiepusha kutenda makosa yafuatayo:
i. Kujipatia kitu cha mtu mwingine bila taarifa au ruhusa yake.
ii. Kugoma au kusababisha mgomo shuleni,
iii. Kutumia lugha isiyofaa, kupigana au kumpiga mwanafunzi mwenzake, mwalimu au mtumishi.
iv. Uasherati, ushoga , ulawiti na usagaji.
v. Ulevi, biashara na matumizi ya madawa ya kulevya.
vi. Kuoa au kuoeleawa, kuwa na mimba , kutoa au kusababisha mimba.
vii. Kuingia shuleni na silaha ya aina yeyote.
viii. Kuingia na simu ya mkononi shuleni.

II: MAHUDHURIO
7.Kila mwanafunzi anapaswa kuwahi shuleni na kuhudhuria vipinda vyote kulingana na  ratiba ya shule. Kutoka nje ya mipaka ya shule ni lazima kuomba ruhusa  kwa mwalimu wa zamu au mwalimu anayehusika.
8.Kila mwanafunzi anpaswa kuwepo shuleni siku zote kwa kuzingatia mihula ya shule. Kutokuwepo shuleni bila ruhusa ni makosa. Kutokuwepo shuleni kwa siku 90 mfululizo bila ruhusa haivumuliki.
         III: SARE
9.Kila mwanafunzi  anapaswa kuvaaa sare za shule wakati wote wa muda wa msomo kadri ya maelekezo ya shule. Nje ya muda wa masomo uvaaji uzingatie utaratibu wa shule wa sare za kushindia au mavazi mengine. Mavazi yote yawe ya heshima na yenye kuzingatia matukio husika.
IV:USAFI
10.Mwanafunzi anapaswa kutunza usafi wa mwili na mavazi, kuwa na nywele fupi na kujiepusha na kuweka rangi kwenye kuch, vidole, kuweka dawa kwenywe nywele au kuweka urembo wa aina yeyote mwilini.
11.Mwanafunzi anapaswa kutunza mazingira ya shule wakati wote.
HATUA INAYOWEZA KUCHUKULIWA ENDAPO MWANAFUNZI ATAKIUKA SHERIA KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE
i. Ushauri, onyo, Adhabu kwa kuzingatia sheria na taratibu.
ii. Kusimamishwa au kufukuzwa shule.

MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA SHULE
1.Wizi
2.Uasherati, ubakaji ,ushoga , ulawiti na usagaji.
3.Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya, biashara ya madawa yoyote ya  kulevya
4.Kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi
5.Kuharibu mali ya umma  na  ya watu wengine
6.Kudharau bendera ya Taifa, picha ya viongozi wa taifa ,wimbo wa taifa na fedha za taifa
7.Kuoa au kuolewa
8.Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
9.Kutoa au kushawishi kutoa mimba
10.Kugoma , kuchichea na kuongoza au kuvuruga amani na usalama wa watu  shuleni
11.Kukataa adhabu halali
12.Kujiachisha shule mwenyewe
13.Na makosa mengine ya  jinai
Jina la mwanafunzi……………………………………………………………………………………………………………………………………
Saini ya mwanafunzi……………………………………………………………………  Tarehe……………………………………………
Jina la Mzazi/Mlezi…………………………………………………………………………………………………………………..
Saini ya Mzazi/Mlezi……………………………………………………….. Tarehe……………………………………………………………
MUHIMU;Soma vizuri sana ukiwa na mwanao sheria za shule ili kuepuka matatizo ya nidhamu yanayoweza kumpata mwanao. 
‘’Karibu Sana Katika Shule Hii’’
Ahsante. 
                                                            
………………………………………………………………
HAMZA MSHIHIRI 
MKUU WA SHULE
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