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UTANGULIZI. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Halmashauri imekadiria kukusanya na 

kupokea jumla ya Tshs. 74,284,721,418 Kati ya makisio hayo, kiasi cha Tshs. 

15,650,000,000 zinatokana na mapato ya ndani na Tshs. 58,634,721,417.96 zinatokana 

na ruzuku kutoka serikali kuu 

21%

79%

MAKISIO YA MAPATO YA SERIKALI KUU 
DHIDI YA MAPATO YA NDANI 2018/19

Makisio ya mapato ya ndani
kwa mwaka 2018/19

Makisio ya mapato kutoka
Serikali kuu mwaka wa fedha
2018/19

 

 

Aidha Katika Mpango wa bajeti ya Miradi ya Maendeleo ya mwaka 2018/2019 Jiji la 

Arusha lilikisia kutumia Tshs.26,951,217,909.04 kwa mchanganuo ufuatao, Tshs. 

8,675,388,000.00 Mapato ya Ndani na Tshs. 464,076,000.00 Ruzuku ya Serikali Kuu, 

Wafadhili mbalimbali Tshs. 18,130,853,909.04 kwa ajili ya kutekeleza miradi ya 

maendeleo.   

32%

2%

66%

MGAWANYO WA MAKISIO YA FEDHA KWENYE 
MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA 

FEDHA 2018/19

Mapato ya Ndani

Ruzuku ya serikali

Wafadhili mbalimbali
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1.1 Idara ya Fedha na Biashara. 

Katika sekta ya Fedha na Biashara, Hamashauri ilitoa Tshs. 214,866,751 kwa ajili ya 

shughuli zifuatazo; 

ü Kuwezesha ununuzi wa mashine za kukusanyia mapato (POS) 120 ili kuongeza 

mapato ifikapo Juni, 2019. Halmashauri ilitoa kiasi cha Tsh 120,000,000 

ambapo jumla ya POS 120 zimenunuliwa na kazi imekamilika. 

ü Kuwezesha ujenzi wa Soko la Samaki Olmatejoo na mtaro wa maji taka ifikapo 

Juni, 2019. Hakuna hela iliyotolewa ila, Mkandarasi amepatikana na kazi 

inaendelea kwa gharama za Mkandarasi. 

ü Kumalizia ujenzi wa uzio wa Soko kuu ifikapo Juni, 2019.  Halmashauri ilitoa 

kiasi cha Tshs 94,866,750.68 ambazo zilitumika kukamilisha ujenzi wa uzio na 

mradi unatumika. 

 

1.2 Idara ya Uchumi, takwimu na ufuatiliaji. 

Katika sekta ya Uchumi, takwimu na ufuatiliaji.Hamashauri ilitenga Tshs.    

676,594,487 kwa ajili ya; 

ü Kukamilisha ujenzi wa Ofisi ya Kata Sinon Ifikapo Juni, 2019. Hakuna fedha 

iliyotolewa na jengo limepauliwa na taratibu za kumpata Mkandarasi 

zinaendelea. 

ü Kukamilisha ujenzi wa Ofisi ya Kata Kati awamu ya pili ifikapo Juni, 2019. 

Halmashauri ilitoa kiasi cha Tsh 122,500,000 na mradi umekamilika kwa 

awamu ya kwanza na awamu ya pili ipo hatua ya ukamilishaji. 

ü Kuwezesha utoaji wa mchango wa fidia ya ardhi kwa Halmashauri katika  

shughuli za miradi 6 ya uwekezaji/ jamii  ifikapo Juni, 2019. Halmashauri ilitoa 

kiasi cha Tsh 278,192,825. Fedha awamu ya kwanza na ya pili kwa ajili ya 

ununuzi wa eneo la Shule Muriet B zimelipwa. Malipo yanatarajiwa kulipwa 

kwa awamu 4 na fidia kwa miradi ya TSCP . 

ü Kusimamia na kufuatilia utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kila robo 

ifikapo Juni, 2019. Halmashauri ilitoa kiasi cha Tsh 35,442,000 ambapo 

ufuatiliaji umefanyika kwa robo ya tatu na unaendelea. 

ü Kuwezesha Wakuu wa Idara na Vitengo na Waheshimiwa Madiwani kusimamia 

na kufuatilia utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa kila robo ifikapo Juni, 

2019. Halmashauri ilitoa kiasi cha Tsh 79,172,900 ambapo ufuatiliaji 

umefanyika kwa robo ya tatu na unaendelea 

ü Kuwezesha utoaji wa mchango wa Halmashauri katika maafa yasiyotarajiwa 

katika miradi ya maendeleo ifikapo Juni, 2019. Halmashauri imetoa kiasi cha 

Tsh 146,852,490.17 kwa ajili ya kuchangia ujenzi wa nyumba ya mwalimu, 

uwanja wa michezo pamoja na uzio shule ya msingi Suye, ujenzi wa uzio na 

barabara shule ya sekondari Moivaro na malipo ya deni la Jenereta Kituo cha 

afya Kaloleni. 

ü Kuratibu shughuli za maadhimisho ya Mbio za Mwenge wa uhuru ifikapo Juni, 

2019. Halmashauri imetoa kiasi cha Tshs. 14,434,272 kwa ajili ya kuratibu 

shughuli hii na Mbio za Mwenge wa Uhuru umefanyika na kukamilika. 
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1.3 Idara ya Elimu. 

Katika sekta ya Elimu, Hamashauri ilitenga Tshs. 3,000,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa 

miundombinu ya madarasa, matundu vya vyoo, ujenzi wa maabara za masomo ya 

sayansi, ujenzi wa nyumba za Walimu, ujenzi wa majengo ya Utawala pamoja na 

ununuzi wa madawati na viti na meza kwa ajili ya Walimu.  

 

i) Elimu Msingi 

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ya Jiji la Arusha imeweza kutumia 

jumla ya fedha Tshs. 588,473,734 kwa ajili ya ujenzi wa miundo mbinu mbalimbali 

kwa upande wa elimu msingi ambazo ni ujenzi wa madarasa 17, ujenzi wa matundu ya 

vyoo 54, ununuzi wa madawati 207, ununuzi wa viti 18 na meza 18 pamoja na ulipaji 

fidia wa eneo la shule mpya ya Msingi Muriet. 

 

ii) Elimu Sekondari 

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ya Jiji la Arusha imeweza kutumia 

jumla ya fedha Tshs. 1,345,600,000 kwa ajili ya ujenzi wa miundo mbinu mbalimbali 

kwa upande wa elimu Sekondari ambazo ni Ujenzi wa madarasa 16, Ujenzi wa 

matundu ya vyoo 34,  Ununuzi wa viti na meza 2,570, Maabara 5 na Majengo 6 ya 

Utawala. 

 

 
 

 

1.3 Picha ya Ujenzi wa Jengo la Utawala katika Shule ya Sekondari Naura, Kata ya 

Lemara. 

 

1.4 Idara ya Afya. 

Katika sekta ya Afya  Hamashauri ilitenga Tshs. 1,000,000,000 kwa ajili ya ujenzi wa 

Hospitali ya Wilaya, Ujenzi wa Miundombinu ya Vituo vya Afya, Zahanati, Ujenzi wa 

Nyumba ya Mtumishi, Ununuzi wa Jenereta, Kununua Mashine 3 za kutoa dawa ya 

usingizi  kwa ajili ya Vituo vya afya na ujenzi wa uzio katika Vituo vya afya. Hadi sasa 

kazi zilizofanyika ni ujenzi wa OPD katika Hospitali ya Wilaya, Ujenzi wa jengo la X- 

Ray katika Kituo cha afya Muriet na Ununuzi wa jenereta kwa ajili ya Kituo cha afya 

Kaloleni. 
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1.4 Picha ya Mradi wa ujenzi wa OPD katika Hospitali ya Wilaya uliopo Njiro, Kata 

ya Engutoto. 

 

 

1.5 Idara ya Mipango miji. 

Katika sekta ya mipango miji Hamashauri ilitenga Tshs 3000000 kwa ajili ya; 

ü Kuwezesha utambuzi wa 50km ya mipaka ya barabara iliyopendekezwa 

kwenye mpango mkuu ifikapo Juni, 2019.  Hakuna fedha iliyotolewa, 

hivyo mradi bado haujatekelezwa. 

ü Kufanya upimaji wa mipaka kwa Shule 20 na Vituo vya afya 4 ifikapo 

Juni, 2019. Halmashauri imetoa Tsh 3,000,000.00 na utekelezaji 

unaendelea. 

ü Kuwezesha uandaaji wa hati 34 za kumiliki ardhi kwa maeneo yalio 

wazi ifikapo Juni, 2019.  Hakuna fedha iliyotolewa, hivyo mradi bado 

haujaanza. 

ü Kufanya uthamini wa ardhi kwa ajili ya fidia ya heka 2 ifikapo Juni, 

2019.  Hakuna fedha zilizotolewa na mradi bado haujaanza. 

ü Kuwezesha uwekaji wa Majina na alama za mitaa kwa barabara 100 

ifikapo Juni, 2019. Hakuna fedha zilizotolewa, hivyo mradi bado 

haujaanza. 

 

1.6 Idara ya Ujenzi. 

Katika sekta ya ujenzi, Hamashauri imetoa na kutumia jumla ya Tshs 1,400,000,000 

kwa ajili ya; 

ü Kuboresha barabara ya Sombetini-Tanesco Njiro 0.5km  kwa kiwango 

cha lami ifikapo Juni, 2019. Halmashauri imetoa kiasi cha Tsh 

700,000,000 kwa ajili ya kulipa deni la Mkandarasi Rocktronic LTD. 

ü Kuboresha  barabara ya Themi -viwandani 0.5km  kwa kiwango cha 

lami ifikapo Juni, 2019. Halmashauri imetoa kiasi cha Tsh 700,000,000 

kwa ajili ya kulipa deni la Mkandarasi Rocktronic LTD. 
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1.7 Idara ya maji. 

Katika sekta ya maji, Hamashauri imetoa na kutumia jumla ya Tshs 20,898,816.00 

kwa ajili ya; 

ü Kufanya utafiti wa maji na kuchimba kisima 1 katika Shule ya 

Sekondari Olmot ifikapo Juni, 2019. Hakuna fedha zilizotolewa, hivyo 

mradi bado haujaanza. 

ü Ukarabati wa miundombinu ya maji na umeme Sekondari ya Korona 

ifikapo Juni, 2019. Halmashauri imetoa kiasi cha Tsh 20,898,816.00 na 

mradi umekamilika. 

ü Kufanya utafiti wa maji na kuchimba kisima 1 katika Shule ya Msingi 

Osunyai ifikapo Juni, 2019. Hakuna fedha zilizotolewa hivyo; mradi 

bado haujaanza. 

ü Kusimamia maendeleo ya miradi ya maji katika Kata 25 ifikapo Juni, 

2019. Hakuna fedha zilizotolewa, hivyo mradi bado haujaanza. 

 

1.8 Idara ya usafi na mazingira. 

Katika sekta ya usafi na mazingira, Hamashauri ilitenga Tshs. 200,000,000.00 kwa 

ajili ya kuwezesha ujenzi wa choo cha umma katika uwanja wa michezo wa Mgambo 

ifikapo Juni, 2019, kuwezesha ujenzi wa mfereji wa maji machafu 400m ifikapo Juni, 

2019 na kuwezesha marekebisho na matengenezo ya vifaa vya dampo ifikapo Juni, 

2019. Hakuna fedha zilizotolewa, hivyo mradi yote mitatu bado haijaanza. 

 

1.9 Idara ya Maendeleo na Ustawi wa jamii.  
Katika sekta ya Maendeleo ya Jamii, Hamashauri ilitenga Tshs.1,410,000,000 kwa ajili 

ya utoaji wa mikopo ya vikundi vya wanawake vijana na Watu wenye Ulemavu. Kwa 

kipindi cha Aprili hadi Juni 2019 jumla ya vikundi 289 ambapo Wanawake vilikuwa 

166, Vijana 118 na Watu wenye walemavu 5 vilikopeshwa fedha kiasi cha Tshs. 

2,089,944,364.50 hii ni pamoja na fedha za marejesho. 

 

1.10 Idara ya Utumishi na Utawala. 
Katika idara ya Utawala, Hamashauri ilitenga Tshs.172,500,000 kwa ajili ya ujenzi wa 

Ofisi 2 za Kata za Sinon na Kati. Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Halmashauri ya 

Jiji imeweza kujenga ofisi mbili za Kata ambazo ni Kata ya Sinoni na Kata ya Kati. 

Aidha majengo haya yapo katika hatua za umaliziaji na yamegharimu kiasi cha fedha 

Tshs. 235,991,984 

 

 

 
1.11 Picha ya Ujenzi wa Ofisi ya Kata ya Kati. 
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1.11 Idara ya kilimo na ushirika. 
Katika idara ya kilimo na ushirika Hamashauri ilitenga Tshs. 60,000,000 kwa ajili 

ya ujenzi wa mifereji ya umwagiliaji katika Mto Olevarakwi katika kata ya Sinoni. 

Aidha kazi ya ujenzi wa mifereji inaendelea baada ya Mkandarasi kukabidhiwa 

kazi. 

 

 

CHANGAMOTO ZA UTEKELEZAJI. 

 

¶ Uhitaji mkubwa wa madarasa ya Elimu msingi na sekondari kutokana na 

mwamko wa wazazi ambapo kumekuwa na idadi ya watoto wengi 

wanaoandikishwa. 

¶ Kuchelewa kufika kwa fedha za miradi kulingana na mpango kazi ulioandaliwa 

hasa fedha za ruzuku ya miradi kutoka serikali kuu. 

¶ Fedha za miradi hasa za ruzuku toka Serikali kuu kuletwa kidogo tofauti na 

bajeti iliyoidhinishwa, hivyo kuathiri miradi mingi kutotekelezeka. 

¶ Mwamko mdogo kwa wananchi katika kuchangia utekelezaji wa miradi ya 

maendeleo. 

¶ Upungufu wa watumishi. 

 

 

MIKAKATI 2019/2020. 

 

Halmashauri imeweka mikakati mbalimbali ya kutatua changamoto ili kufikia 

malengo kama ifuatavyo; 

¶ Kuongeza viwango vya ukusanyaji wa mapato ya ndani kwa kiwango cha juu ili 

kuweza kutekeleza miradi mingi. 

¶ Kuandaa maoteo ya wanafunzi wanao andikishwa darasa la kwanza, wanafunzi 

wanaohitimu darasa la saba ili kuwa na mpango wa uhakika katika madarasa ya 

kutosha na miundombinu yake. 

¶ Kushirikisha wadau mbalimbali wa maendeleo ili kuweza kuchangia miradi 

mbalimbali ya maendeleo kuandika maandiko mbalimbali. 

¶ Kushirikisha jamii katika kuchangia miradi ya maendeleo na kuijengea jamii 

dhana ya umiliki wa miradi  (sense of ownership). 

 

Aidha jedwali ya utekelezaji wa miradi ya maendeleo kwa sekta zote 

yameambatanishwa pamoja na taarifa hii.
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HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA 

 

 

TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAPATO YA NDANI KWA MWAKA WA FEDHA 2018/2019 APRILI HADI JUNI 2019 

 NA 
  

SEKTA 
  

JINA LA MRADI/ 
MAHALI 
ITAKAPOTEKEL
EZWA 
  

BAJETI 
  

FEDHA ILIYOTOLEWA. SHUGHULI  
ZITAKAZOT
EKELEZWA 
  

FEDHA 
ILIYOTUMIK
A 
  

HALI YA 
UTEKELEZAJI 
  

FEDHA 
ILIYOBAKI  
KATIKA  
FEDHA 
ILIYOTOLEW
A 
  

MAONI 
  

 HALMASHAUR
I 

WANANCHI JUMLA 

 1 

F
E

D
H

A
 N

A
 B

IA
S

H
A

R
A

 

Kuwezesha 
ununuzi wa 
mashine za 
kukusanyia 
mapato (POS) 
120 ili kuongeza 
mapato ifikapo 
Juni, 2019 

120,000,000 120,000,000 0 120,000,000 Ununuzi wa 
POS 120 

120,000,000 Ununuzi wa POS 
120 umefanyika. 

0 Kazi 
imekamili
ka. 

 Kumalizia ujenzi 
wa uzio wa Soko 
kuu ifikapo Juni, 
2019 

94,866,750.68 94,866,750.68   94866750.68 Kumalizia 
ujenzi wa 
Uzio 

94,866,750.68 Mradi 
umekamilika na 
unatumika. 

0 Kazi 
imekamili
ka. 

     JUMLA NDOGO. 214,866,751 214,866,751   214,866,751   214,866,751       

  UCHUMI Kukamilisha 
ujenzi wa Ofisi ya 
Kata Kati awamu 
ya pili ifikapo Juni, 
2019 

235,991,984 235,991,984 0 235,991,984 Kukamilisha 
ujenzi wa 
Ofisi ya Kata 

235,991,984 Mradi 
umekamilika kwa 
awamu ya 
kwanza na 
awamu ya pili ipo 
hatua ya 
ukamilishaji. 

0 Kazi 
inaendele
a. 
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Kuwezesha utoaji 
wa mchango wa 
fidia ya ardhi kwa 
Halmashauri 
katika  shughuli za 
miradi 6 ya 
uwekezaji/ jamii  
ifikapo Juni, 2019 

340,957,037.32 340,957,037.32 0 340,957,037.32 Utoaji wa 
mchango wa 
fidia ya ardhi 

340,957,037.3
2 

Fedha awamu ya 
kwanza na ya pili 
kwa ajili ya 
ununuzi wa eneo 
la Shule Muriet B 
zimelipwa. 
Malipo 
yanatarajiwa 
kulipwa kwa 
awamu 4 na fidia 
kwa miradi ya 
TSCP 

0 Malipo ya 
fidia ya 
ardhi 
yamefanyi
ka. 

 Kusimamia na 
kufuatilia 
utekelezaji wa 
miradi ya 
maendeleo kwa 
kila robo ifikapo 
Juni, 2019 

57,500,000.00 57,500,000.00 0 57,500,000.00 Usimamizi 
na ufuatiliaji 
wa miradi 

57,500,000.00 Ufuatiliaji 
umefanyika kwa 
robo ya nne na 
unaendelea 

0 Ufuatiliaji 
unaendel
ea 

 Kuwezesha 
Wakuu wa Idara 
na Vitengo na 
Waheshimiwa 
Madiwani 
kusimamia na 
kufuatilia 
utekelezaji wa 
miradi ya 
maendeleo  kwa 
kila robo ifikapo 
Juni, 2019 

100,000,000.00 100,000,000.00 0 100,000,000.00 Usimamizi 
na ufuatiliaji 
wa miradi 

100,000,000.0
0 

Ufuatiliaji 
umefanyika kwa 
robo ya nne na 
unaendelea 

0 Ufuatiliaji 
unaendel
ea 
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Kuwezesha utoaji 
wa mchango wa 
Halmashauri 
katika maafa 
yasiyotarajiwa 
katika miradi ya 
maendeleo ifikapo 
Juni, 2019 

388,874,785.56 388,874,785.56 0 388,874,785.56 Kuwezesha 
utoaji wa 
mchango wa 
Halmashauri 

388,874,785.5
6 

Halmashauri 
imetoa mchango 
katika ujenzi wa 
nyumba ya 
mwalimu, uwanja 
wa michezo 
pamoja na uzio 
shule ya msingi 
Suye, ujenzi wa 
uzio na barabara 
shule ya 
sekondari 
Moivaro, malipo 
ya deni la 
Jenereta Kituo 
cha afya 
Kaloleni. 

0   

 Kuratibu shughuli 
za maadhimisho 
ya Mbio za 
Mwenge wa uhuru 
ifikapo Juni, 2019 

14,434,272 14,434,272 0 14,434,272 Uratibu wa 
shughuli za 
Mbio za 
Mwenge wa 
Uhuru. 

14,434,272 Uratibu wa 
shughuli za Mbio 
za Mwenge wa 
Uhuru 
umefanyika na 
umekamilika. 

0   

     JUMLA NDOGO. 1,137,758,078.8
8 

1,137,758,078.8
8 

 1,137,758,078.
88 

 1,137,758,078
.88 

      

  ELIMU 
MSINGI 

Kujenga matundu 
10 ya  vyoo  
katika Shule ya 
Msingi Osunyai 
ifikapo Juni, 2019 

11,000,000 11,000,000 0 11,000,000 .Ujenzi wa 
matundu 10 
ya vyoo 

11,000,000.00 . Ujenzi wa 
matundu 10 
umekamilika 

0   
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Kujenga matundu 
6 ya vyoo katika 
nyumba za 
walimu katika 
Shule ya Msingi 
Mkonoo ifikapo 
Juni,  2019 

31,875,120.00 31,875,120 0 31,875,120 Ujenzi wa 
vyoo 
matundu 10 
na bafu 6  

31,875,120 Ujenzi wa vyoo 
matundu 10 na 
bafu 6 
umekamilika 

0   

 Kujenga matundu 
10 ya vyoo katika 
Shule ya Msingi 
Engosengiu 
ifikapo Juni, 2019 

11,000,000 11,000,000  -    11,000,000 Kujenga 
matundu 10 
ya vyoo  

11,000,000  Ujenzi wa 
matundu 10 
umekamilika. 

0   
 
 
 
 

Kujenga matundu 
10 ya vyoo katika 
Shule ya Msingi 
Unga Ltd ifikapo 
Juni, 2019 

11,000,000 11,000,000  -    11,000,000 Kujenga 
matundu 10 
ya vyoo  

11,000,000  Ujenzi wa 
matundu 10 
umekamilika. 

0  

 Kuwezesha 
upatikanaji wa 
madawati 1280 
kwa shule za 
misingi ifikapo 
Juni, 2019 

102,400,000 102,400,000  -    102,400,000 Utengenezaj
i wa 
madawati 
1280 

102,400,000 Madawati 1207 
kwa shule 14 
yameanza 
kutengenezwa. 
Fedha 
zimetumwa 
shuleni. Aidha 
utengenezaji wa 
madawati 92 kwa 
shule mpya ya 
Muriet B kupitia 
Mzabuni 
unaendelea. 

0   
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Kuwezesha 
upatikanaji wa viti 
na meza 66 kwa 
Shule za Misingi 
ifikapo Juni, 2019 

7,150,000 4,400,000 0 4,400,000 Utengenezaj
i wa Viti na 
meza. 

4,400,000 Kiasi cha 
Tsh.4,400,000 
zimetumwa 
kwenye shule 6  
kwa utengenezaji 
wa jumla ya 
meza 18 na Viti 
18 

0   

 Kujenga vyumba 
vya madarasa 7 
katika Shule ya 
Msingi Ukombozi 
ifikapo Juni, 2019 

133,000,000 37,400,000  -    37,400,000 Kujenga 
vyumba vya 
madarasa 7 

37,400,000 Ujenzi wa 
vyumba 2 vya 
madarasa 
umekamilika na 
yanatumika 

0   

 Kujenga vyumba 
vya madarasa 5 
katika Shule ya 
Msingi Olasiti 
ifikapo Juni, 2019 

68,000,000 57,000,000  -    57,000,000 Kujenga 
vyumba vya 
madarasa 5 

57,000,000 Ujenzi wa 
vyumba 3 vya 
madarasa 
umekamilika  

0   

 Kujenga vyumba 
2 vya Madarasa 
katika Shule ya 
Msingi Elerai 
ifikapo Juni, 2019 

38,000,000   38,000,000 38,000,000 Kujenga 
vyumba vya 
madarasa 2 

38,000,000 Ujenzi upo hatua 
ya umaliziaji 

0   

 Kujenga vyumba 
2 vya madarasa 
katika Shule ya 
Msingi Sokon I 
ifikapo Juni, 2019 

38,000,000   38,000,000 38,000,000 Kujenga 
vyumba vya 
madarasa 2 

38,000,000 Ujenzi upo hatua 
ya umaliziaji 

0   

 Kujenga vyumba 
va madarasa 3 
katika Shule ya 
Msingi Losiyo 
ifikapo Juni, 2019 

57,000,000   37,400,000 37,400,000 Kujenga 
vyumba vya 
madarasa 3 

37,400,000  Ujenzi wa 
vyumba 2 vya 
madarasa 
umekamilika. 

0   
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Kujenga vyumba 
4 vya madarasa 
katika Shule ya 
Msingi Terrat 
ifikapo Juni, 2019 

76,000,000   38,000,000 38,000,000 Kujenga 
vyumba vya 
madarasa 4 

38,000,000 Ujenzi wa 
madarasa 2 
umekamilika. 

0   

 Kujenga vyumba 
7 vya madarasa 
katika Shule ya 
Msingi Murriet 
Darajani ifikapo 
Juni, 2019 

133,000,000 74,800,000  -    74,800,000 Kujenga 
vyumba vya 
madarasa 4 

74,800,000 Ujenzi wa 
vyumba vya 
madarasa 4 
umekamilika na 
yanatumika. 

0   

 Kukamilisha 
ujenzi wa 
matundu ya vyoo 
31 katika Shule za 
msingi Mateves 
12, Kaloleni 6, 
Wema 15, ifikapo 
Juni, 2019 

19,950,000 16,950,000  -    16,950,000 Kukamilisha 
ujenzi wa 
matundu ya 
vyoo 31 

16,950,000 Ujenzi wa 
matundu 18 kwa 
shule za Kaloleni 
na Mateves 
umekamilika. 

0   

 Umaliziaji wa vyoo 
matundu 10 ya 
Wanafunzi na 
bafu na vyoo 6 
vya Walimu shule 
ya msingi 
Nadosoito 

44,354,820 44,354,820  -    44,354,820 Umaliziaji 
wa vyoo 
matundu 10 
ya 
Wanafunzi 
na bafu na 
vyoo 6 vya 
Walimu  

44354820 Ujenzi 
umekamilika 

0   

 Kujenga matundu 
ya vyoo 10 katika 
Shule ya Msingi 
Moshono ifikapo 
Juni, 2019  

11,000,000  -     -     -    Kujenga 
matundu ya 
vyoo 10  

 -    Mradi bado 
haujaanza. 

0   

     JUMLA NDOGO. 553,579,940 553,579,940  553,579,940  553,579,940    
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Kujenga vyumba 
4 vya madarasa  
katika Shule ya 
Sekondari Olmot  
ifikapo Juni, 2019 

76,000,000 76,000,000  -    76,000,000 Kujenga 
vyumba 4 
vya 
madarasa   

76,000,000 Ujenzi wa 
madarasa 4 upo 
hatua ya 
umaliziaji 

0   

 Kukamilisha 
ujenzi wa vyumba 
4  vya  madarasa 
ya ghorofa  katika 
Shule ya 
Sekondari Elerai 
ifikapo Juni, 2019  

231,739,134.44 231,739,134.44  -    231,739,134.44 Kukamilisha 
ujenzi wa 
vyumba 4  
vya  
madarasa ya 
ghorofa 

231,739,134.4
4 

Mradi 
umekamilika kwa 
awamu ya 
kwanza na mradi 
upo hatua ya 
umaliziaji kwa 
awamu ya pili. 

0   

 Kuwezesha 
ununuzi wa 
madawati 2,570 
kwa Shule za 
Sekondari 10 
ifikapo Juni, 2019 

121,600,000 92,500,000  -    92,500,000 Ununuzi  wa 
madawati 
2,570 kwa 
Shule za 
Sekondari 
10 

92,500,000 Madawati 2570 
yanatengenezew
a kupitia kwa 
Mzabuni 

0   

 Kujenga Maabara 
2 katika Shule ya 
Sekondari Olmot  
ifikapo Juni, 2019 

80,018,000 40,000,000  -    40,000,000 Kujenga 
Maabara 2 

40,000,000 Ujenzi wa 
maabara 1 upo 
katika hatua ya 
ukamilishaji. 

0   

 Kujenga jengo la 
utawala katika 
Shule ya 
Sekondari Olasiti 
ifikapo Juni, 2019 

70,000,000 70,000,000  -    70,000,000 Kujenga 
jengo la 
utawala 

70,000,000 Ujenzi wa jengo 
la utawala upo 
katika hatua ya 
umaliziaji 

0   

 Kujenga maabara 
3 katika Shule ya 
Sekondari 
Moivaro ifikapo 
Juni, 2019 

120,027,000 80,000,000  -    80,000,000 Kujenga 
maabara 3  

80,000,000 Ujenzi wa 
maabara 2 upo 
hatua ya 
umaliziaji. 

0   
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Kujenga maabara 
3 katika Shule ya 
Sekondari Arusha 
Terrat  ifikapo 
Juni, 2019 

120,027,000 80,000,000  -    80,000,000 Kujenga 
maabara 3  

80,000,000 Ujenzi wa 
maabara 2 upo 
hatua ya 
umaliziaji. 

0   

 Kujenga  vyumba 
4 vya madarasa 
katika Shule ya 
Sekondari Suye  
ifikapo Juni, 2019 

76,000,000 76,000,000  -    76,000,000 Kujenga  
vyumba 4 
vya 
madarasa 

76,000,000 Madarasa 4 yapo 
hatua ya 
umaliziaji. 

0   

 Kuendeleza ujenzi 
wa jengo la 
utawala katika 
Shule ya 
Sekondari Naura 
ifikapo Juni, 2019  

70,000,000 70,000,000  -    70,000,000 Kuendeleza 
ujenzi wa 
jengo la 
utawala 

       
70,000,000.00  

Ujenzi wa jengo 
la utawala upo 
katika hatua 
yaukamilishaji. 

0   

 Kujenga jengo la 
utawala katika 
Shule ya 
Sekondari 
Ngarenaro ifikapo 
Juni, 2019 

70,000,000 70,000,000  -    70,000,000 Kujenga 
jengo la 
utawala 

70,000,000 Ujenzi wa jengo 
la utawala upo 
katika hatua ya 
ukamilishaji. 

0   

 Kujenga jengo la 
utawala katika 
Shule ya 
Sekondari Themi 
ifikapo Juni, 2019 

70,000,000 70,000,000  -    70,000,000 Kujenga 
jengo la 
utawala 

70,000,000 Ujenzi wa jengo 
la utawala upo 
katika hatua ya 
upauzi 

0   

 Kujenga jengo la 
utawala katika 
Shule ya 
Sekondari Sinon 
ifikapo Juni, 2019 

70,000,000 70,000,000  -    70,000,000 Kujenga 
jengo la 
utawala 

70,000,000 Ujenzi wa jengo 
la utawala upo 
katika hatua ya 
ukamilishaji. 

0   

   

  

JUMLA NDOGO. 1,266,825,620.6
2  

1,266,825,620.6
2  

 1,266,825,620.
62  

 1,266,825,620
.62  

  0   

 



15 

 

    

5 

A
F

Y
A 

Kujenga Jengo la 
Wagonjwa wa Nje 
katika Hospitali ya 
Wilaya ifikapo 
Juni, 2019 

500,000,000 500,000,000  -    500,000,000 Kujenga 
Jengo la 
Wagonjwa 
wa Nje 
katika 
Hospitali ya 
Wilaya 

500,000,000 Jengo la OPD 
limejengwa na 
kukamilika 

0   

 Ujenzi wa Jengo 
la Mionzi (X-Ray) 
katika Kituo cha 
Afya Muriet 

70,000,000 70,000,000  -    70,000,000 Ujenzi wa 
Jengo la 
Mionzi (X-
Ray)  

70,000,000 Ujenzi wa jengo 
upo katika hatua 
ya umaliziaji 

0   

     JUMLA NDOGO. 570,000,000 570,000,000 0 570,000,000   570,000,000   0   

 6 MIPANGO 
MIJI 

Kufanya upimaji 
wa mipaka kwa 
Shule 20 na Vituo 
vya afya 4  ifikapo 
Juni, 2019 

5,850,000.00 3,000,000   3,000,000.00 Kufanya 
upimaji wa 
mipaka kwa 
Shule 20 na 
Vituo vya 
afya 4  

3,000,000.00 Utekelezaji 
unaendelea 

0   

 Kufanya uthamini 
wa Ardhi kwa ajili 
ya fidia ya heka 2 
ifikapo Juni 2019 

563,494,583.12 563,494,583.12  563,494,583.12 Fidia ya 
ardhi awamu 
ya tatu na ya 
nne kwa ajili 
ya shule ya 
msingi ya 
muriet B na 
papa king 
umefanyika 

563,494,583.1
2 

Fidia ya ardhi 
awamu ya tatu 
na ya nne kwa 
ajili ya shule ya 
msingi ya muriet 
B na papa king 
umefanyika 

  

   

  

JUMLA NDOGO. 566,494,583.12 566,494,583.12  566,494,583.12  566,494,583.1
2 
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Kuboresha 
barabara ya 
Sombetini-
Tanesco Njiro 
0.5km  kwa 
kiwango cha lami 
ifikapo Juni, 2019 

900,000,000 900,000,000  -    900,000,000 Kuboresha 
barabara ya 
Sombetini-
Tanesco 
Njiro 0.5km  
kwa kiwango 
cha lami 

900,000,000 Fedha 
zimetumika 
kulipa deni la 
Mkandarasi 
Rocktronic LTD 

0   

 Kuboresha  
barabara ya 
Themi -viwandani 
0.5km  kwa 
kiwango cha lami 
ifikapo Juni, 2019 

700,000,000 700,000,000  -    700,000,000 Kuboresha  
barabara ya 
Themi -
viwandani 
0.5km  kwa 
kiwango cha 
lami 

700,000,000 Fedha 
zimetumika 
kulipa deni la 
Mkandarasi 
Rocktronic LTD 

0   

     JUMLA NDOGO. 1,600,000,000 1,600,000,000 0 1,600,000,000   1,600,000,000       

 8 MAJI  Ukarabati wa 
miundombinu ya 
maji na umeme 
Sekondari ya 
Korona ifikapo 
Juni, 2019 

20,898,816.00 20,898,816.00  -    20,898,816.00 Ukarabati 
wa 
miundombin
u ya maji na 
umeme 

20,898,816.00 Mradi 
umekamilika 

0   

     JUMLA NDOGO. 20,898,816.00 20,898816 0 20,898,816.00   20,898,816   0   

 9 USAFI NA  
MAZINGIR
A 

Kuwezesha 
marekebisho na 
matengenezo ya 
vifaa vya dampo 
ifikapo Juni, 2018 

50,000,000.00  59,001,836.5  -     59,001,836.5 Kuwezesha 
marekebisho 
na 
matengenez
o ya vifaa 
vya dampo  

59,001,836.5 Ununuzi wa 
diesel na 
mitambo 
umefanyika 

0   

     JUMLA NDOGO. 50,000,000 59,001,836.5 0 59,001,836.5    59,001,836.5   0   
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Kuwezesha utoaji 
wa mikopo yenye 
masharti nafuu 
kwa vikundi 80 
hadi 150 vya 
Wanawake ifikapo 
Juni, 2019 

440,000,000.00 1,025,000,000  1,025,000,000 Kuwezesha 
utoaji wa 
mikopo 
yenye 
masharti 
nafuu kwa 
vikundi 80 
hadi 150 vya 
Wanawake 

1,025,000,000 vikundi 203 vya 
wanawake 
vimewezeshwa 
mikopo kutokana 
na asilimia 4% ya 
mapato ya ndani 
na marejesho ya 
mikopo ya 
nyuma 

0   

 Kuwezesha utoaji 
wa mikopo yenye 
masharti nafuu 
kwa vikundi 80 
hadi 150 vya 
vijana kutokana 
na marejesho ya 
mikopo ifikapo 
Juni, 2019 

125,000,000.00 830,000,000  830,000,000 Kuwezesha 
utoaji wa 
mikopo 
yenye 
masharti 
nafuu kwa 
vikundi 6 
hadi 24 vya 
vijana 
kutokana na 
marejesho 
ya mikopo 

830,000,000 Vikundi 147vya 
vijana 
vimewezeshwa 
mikopo kutoka 
asilimia 4% ya 
mapato ya ndani 
na marejesho ya 
mikopo ya 
nyuma 

0   

 kuwezesha utoaji 
wa mikopo nafuu 
kwa vikundi 0 hadi 
44 vya watu 
wenye walemavu 
ifikapo Juni, 2019 

220,000,000.00 234,944,364.50   kuwezesha 
utoaji wa 
mikopo 
nafuu kwa 
vikundi 0 
hadi 44 vya 
watu wenye 
walemavu 

234,944,364.5
0 

Vikundi 5 vya 
Walemavu 
vimewezeshwa 
kupata mikopo 
kutokana na 
asilimia 2% ya 
mapato ya ndani. 

0   

   

  

JUMLA NDOGO. 1,410,000,000 2,089,944,364.5
0 

 2,089,944,364.
50 

 2,089,944,364
.50 

  0   
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Kujenga mifereji 
ya umwagiliaji 
katika Mto 
Olevarakwi katika 
kata ya Sinoni 
ifikapo Juni, 2019 

60,000,000.00 60,000,000.00  -      60,000,000.0 Mkandarasi 
amepatikana 
na kazi 
inaendelea 

60,000,000.0 Mkandarasi 
amepatikana na 
kazi inaendelea 

0   

 
 
 
 

 

 

 60,000,000 60,000,000  60,000,000  60,000,000.0    

   JUMLA KUU. 8,675,388,000 8,240,998,160 
 

 8,240,998,16
0 
 

 8,240,998,1
60 
 

   

 

            
  

 



 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA. 

S. L. P.  3013, 20 Barabara ya Boma, 
23101 ARUSHA, 

Barua Pepe:  cd@arushacc.go.tz 
Tovuti:  www.arushacc.go.tz  

 


