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	SHULE YA SEKONDARI THEMI,
S.L.P 188,
ARUSHA.

TAREHE……/……/20…… 



Jina la Mwanafunzi 
………………………………………………………
S.L.P ……………………………………………….

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI THEMI 
JIJI LA ARUSHA MKOA WA ARUSHA MWAKA 2021 
1.0 UTANGULIZI
· Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha Kwanza Katika shule hii  ya Themi Sekondari Hongera na karibu sana. Shule ya Sekondari Themi ipo umbali wa km moja Kusini mwa Halmashauri ya Jiji la Arusha, usafiri wa basi kutoka mjini Unapatikana katika kituo cha mabasi cha Kilombero, Nauli ni Tsh 200/=.
· Muhula wa kwanza masomo unaanza tarehe 11/01/2021 unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe na mwisho wa kuripoti ni tarehe 28/01/2021 Ndani ya siku kumi na nne (14). Yaani wiki mbili (2).
· Kikao cha wazazi kidato cha kwanza kitakuwa tarehe 5/1/2021 saa nne asubuhi fika bila kukosa.

1.  MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA (MAJUKUMU YA MZAZI/MLEZI)

2.1 SARE ZA SHULE
· Sare ya shule hii ni Suruali za Blue 2 (mbili) mashati mawili (2) kwa wavulana na Sketi (mbili) kwa wasichana za Blue 2 na mashati mawili (2) kitambaa cha suruali na sketi kimeambatanishwa. 
· MAELEZO YA MISHONO; 
· Suruali iwe na marinda 2 (miwili): Ifike kwenye kisigino tafadhali isiwe inabana na upana iwe inch 17 chini (tutapima upana huo wa chini). 
· Sketi Iwe ndefu ifike katikati ya goti na kisigino, iwe na marinda yasiyopungua 14 na yaelekee upande mmoja na yalingane, Kitambaa ni gredi namba 1 (Sampuli imeambatanishwa.
· Sweta ya rangi nyeusi  moja (Robin)
 Sweta inapatikana hapa shuleni kwa bei nafuu.
· Hijab ifanane na sare za shule (Nyeupe) na ifike katikati ya kifua na tumbo ishonewe ufito wa rangi ya sketi kuzunguka hijabu hiyo. Na hijabu hiyo (Tutakagua).
· Mashati Mawili meupe – (Tomato) mikono mifupi.
· Tai – Ndefu – ifanane na kitambaa ulichopewa sampuli.

MAHITAJI MENGINE NI:
· Viatu vyeusi vya ngozi na vyenye kamba – visigino vifupi vitakaguliwa.
· Soksi nyeusi kwa wavulana
· Soksi ndefu nyeupe kwa wasichana na sio za mtumba.
· Daftari kubwa counter (2 quires) kumi na moja, kalamu, penseli, rula, kifuto, Mathematical set (Mkebe wa Hisabati), Kamusi (Oxford Student Dictionary) na begi la kubebea madaftari.
· Posho za walimu wa muda wa masomo ya Hisabati na Sayansi yatagharamiwa kwa makubaliano ya wazazi
· Chakula cha Wanafunzi wa kutwa mzazi/ mlezi atagharamia kwa makubaliano ya Wazazi.
· Uchangiaji wa ujenzi wa ukuta kwa gharama za makubaliano ya wazazi.
NB:   Vitu hivyo vitakaguliwa siku ya kuripoti shuleni, hivyo mzazi/mlezi zingatia kitambaa  
          tulichotoa na asishone mshono tofauti na maagizo haya.

3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule inaendeshwa kwa mujibu wa Sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa Sheria na 10 ya mwaka 1995. Aidha, inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi, yenye dhamana ya elimu Nchini na Ofisi ya Rais - TAMISEMI yenye jukumu la Usimamizi na Uendeshaji wa Elimu. Mwanafunzi anatakiwa wakati wote awepo shule kuzingatia yafuatayo.
1. Mwanafunzi anatakiwa kuwahi shule siku zote za masomo kabla ya saa 1:15 asubuhi 
2. Mwanafunzi  anatakiwa kuhudhuria shuleni na kuingia darasani siku zote za masomo.
3. Mwanafunzi anapaswa kufanya mazoezi na mitihani yote inayotolewa hapa shuleni kulingana na ratiba ya shule.
4. Mwanafunzi anatakiwa kutii kengele na kufuata ratiba ya shule ili kutimiza matakwa ya Taasisi  hii.
5. Mwanafunzi anatakiwa kutoa taarifa shuleni pale anapokosa shule kutokana na sababu zozote zile ili taarifa zake zijulikane kwa mwalimu wa Darasa.
6. Hairuhusiwi mwanafunzi kutoka nje ya eneo la shule bila ruhusa ya mwalimu wa zamu na mwalimu wa darasa na atapewa kibali cha kutoka nje ya shule (Gate pass)
7. Hairuhusiwi mwanafunzi kupiga kelele ovyo akiwa darasani, bali ajisomee kimya na kutafakari somo analojisomea.
8. Kila mwanafunzi anatakiwa kuonekana nadhifu kimwili na kimavazi wakati wote akiwa ndani na nje ya shule.
9. Mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare za shule wakati wote anapokuwa katika eneo la shule.
10. Hairuhusiwi kabisa mwanafunzi kujihusisha na uvutaji wa sigara, bangi, kutumia kilevi cha aina yoyote au aina yoyote ya madawa ya kulevya.
11. Hairuhusiwi mwanafunzi kufuga devu, nywele ndefu, kupaka rangi kwenye nywele, kucha, pia hairuhusiwi kuvaa urembo wa aina yoyote.
12. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha chafu za mitaani, kama vile matusi, lugha rasmi ya Kiingereza itatumika muda wote wakiwa shuleni.
13. Mwanafunzi haruhusiwi kujihusisha kabisa na migomo, kupigana au kumpiga mtu yeyote, nje na ndani ya shule.
14. Hairuhusiwi mwanafunzi yeyote kujihusisha na mahusiano  kimapenzi akiwa shuleni na hata nje ya shule.
15. Hairuhusiwi mwanafunzi kuwa na mimba, kutoa mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
16. Hairuhusiwi mwanafunzi kujihusisha na tabia ya wizi wa mali za shule; mali za mwanafunzi mwenzake au mtumishi yeyote yule na hata nje ya shule.
17. Hairuhusiwi mwanafunzi kuharibu mali za shule na hata za wanafunzi wenzake.
18. Hairuhusiwi mwanafunzi kumiliki simu, au laini ya simu, CD, IPOD, VIPODOZI akiwa shuleni.
19. Ni marufuku mwanafunzi kuandika ukutani, meza na mahali popote  bila idhini ya mwalimu.
20. Hairuhusiwi mwanafunzi kuvaa sketi fupi, Suruali fupi, uvaaji staili ya mlegezo au mnyonyo haikubaliki hapa shuleni.
NB: Endapo mwanafunzi atafanya makosa kati ya hayo hapo juu hatua
	inayoweza kuchukuliwa ni:
	 Ushauri, Onyo, na adhabu kwa kuzingatia sharia na taratibu.
[bookmark: _GoBack]

3.2 MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU 
     KUSIMAMISHWA SHULE.
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kubeli, ugoro na kadhalika. 
e) Kupigana au kupiga
f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma (madawati,viti, milango, madirisha,kuta za majengo,   vifaa vyote vilivyomo ndani ya shule)
g) Kudharau Bendera ya Taifa
h) Kuwa mjamzito/ kupata mimba
i) Kuoa au kuolewa
j) Kutoa mimba
k) Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
l) Kukataa adhabu kwa makusudi.
m) Kuwa na simu ya mkononi, redio, flash, ipad n.k.
n) kukutwa na vitu vyenye ncha kali kama visu, bisibisi, sindano n.k.
o) kutania lugha chafu za mtaani (matusi, kejeli n.k)

1. Mambo Mengine Muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.
1. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni.
1. Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
1. Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
1. Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu.
KARIBU SANA KATIKA SHULE HII TUNAWAPENDA WATOTO WOTE





………………………………..
ABINUTH M. MAREKERO
MKUU WA SHULE
THEMI SEKONDARI


	FORM NO. 01



SHULE YA SEKONDARI THEMI
(Ijazwe na kurudishwa kwa Mkuu wa Shule)
1. AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi ………………………………… (Jina kamili) Kidato cha …………Mwaka ……………

Natambua wajibu wangu kwa Taifa kama mwanafunzi na naahidi kwamba: -
1. Nitakuwa mzalendo wa kuipenda Nchi na shule yangu na kutii na kuwaheshimu viongozi wangu wote ikiwa ni pamoja na viranja, walimu na watumishi wote shuleni.
1. Nitafuata sheria na kanuni zote za Nchi na Shule yangu pamoja na maelekezo yote yanayotolewa mara kwa mara na uongozi wa shule.
1. Nitawahi shuleni na utoro kwangu ni mwiko. Nitaomba ruhusa pale itakaponilazimu kuwa nje ya mipaka ya shule wakati wa masomo.
1. Iwapo nitashindwa kutimiza hayo yote hapo juu hatua kali zichukuliwe dhidi yangu; ikiwa ni pamoja na kusimamishwa masomo au kufukuzwa shule.

…………………                                                                             ………………………                                                              
     Tarehe                                                                                   Jina na sahihi ya mwanafunzi 


B: AHADI YA MZAZI/MLEZI

Mimi …………………………………Mzazi/Mlezi wa ………………………
Nimesoma maelekezo yote pamoja na sheria za shule: Naahidi kumtimizia mwanangu mahitaji yote ya shule ikiwa ni pamoja na sare, chakula, matibabu na nauli. Pamoja na makubaliano yoyote tutakayokubaliana katika vikao vya wazazi. Na kuhudhuria wito wa vikao vyote vya wazazi pindi nitakapohitajika.  Aidha nitahakikisha mwanangu anatii sheria na kufuata taratibu zote za shule katika kipindi chote atakachokuwa shuleni kwa kushirikiana na uongozi wa shule.

N.B: VIKAO NDIVYO VINAVYOLETA MAENDELEO YA SHULE HIVI MZAZI /      
         MLEZI TUTAKUOMBA UZINGATIE HILO PINDI TUNAPOKUHITAJI


…………………………                                                              ………………………….
Tarehe			      	        		            Jina na sahihi ya Mzazi/Mlezi





SHULE YA SEKONDARI THEMI
	                            (Ijazwe na kurudishwa kwa Mkuu wa Shule)

A: TAARIFA BINAFSI ZA MWANAFUNZI:
JINA LA MWANAFUNZI (alilofanyia mtihani) …………………………………………..
TAREHE YA KUZALIWA: ………………………………………………….................
MAHALI ALIPOZALIWA: KIJIJI/MTAA ………………… KATA………………….
WILAYA ……………………… MKOA ………………………………………………
URAIA: MTANZANIA/SI MTANZANIA: …………………………………………….
SHULE ALIYOTOKA: ………………………………………………………………… 
NAMBAYA MTIHANI (DARASA LA SABA)  PS……………………………………
	

PICHA YA MWANAFUNZI


	B: TAARIFA YA MZAZI/MLEZI:
1. JINA LA BABA/MLEZI*: ……………………………………………………
(YU HAI/AMEFARIKI) *
KAZI YA BABA/MLEZI: …………………………........................................
ANUANI YA BABA/MLEZI ………………………………………………..
DINI YAKE …………………KIJIJI/MTAA ……….. ……………………..                   
KATA ………………….. WILAYA …………….…………………………..
NAMBA YA SIMU ………………....2…………………. email………….....
1. JINA LA MAMA ………………………………..…………..........................
(YU HAI/AMEFARIKI) *
KAZI YA MAMA …………………………………………………………...
ANUANI YA MAMA ……………………………………………………….
NAMBA YA SIMU 1………………....2…………………email…….……...
DINI YAKE …………………KIJIJI/MTAA ………………………………
KATA ……………………….WILAYA…………………………………….
	
PICHA YA MAMA/MLEZI

PICHA YA BABA/MLEZI


	C: WAKATI UKISOMA SHULENI HAPA UTAISHI NA NANI?
     JINA ……………………… MAHALI ANAPOISHI (kijiji/mtaa) ………………..
      DINI YAKE …………………     KAZI YAKE……………………………………
      NAMBA YA SIMU 1………………....2…………………. email…………...…….

D: NDUGU WENGINE AMBAO TUNAWEZA KUWASILIANA ENDAPO (KUNA TATIZO);
JINA
1. ………………………..… Uhusiano:……………….  Simu: ……………………
2. ………………………..… Uhusiano:.………………  Simu: ……………………
3. ………………………..… Uhusiano:……………….  Simu: ……………………


(*) Kata isiyohusika. Na picha ziwekwe.
	






FROM:	The Headmistress
         Themi Secondary School
Date: _________________

TO:		The Medical Officer
Government Hospital
(District/Regional Hospital)

REF:	REQUEST FOR MEDICAL EXAMINATION
Name of student _________________________________________________________ Please examine the above named student and arrange any necessary treatment to his/her fitness for studies in this school.
1. Eyes _____________________________________________________________
1. Ears _____________________________________________________________
1. Chest_____________________________________________________________
1. Stool _____________________________________________________________
1. Urine _____________________________________________________________
1. T.B _______________________________________________________________
1. Pregnancy(girls)_____________________________________________________
1. Any Physical Disabilities ______________________________________________
MEDICAL CERTIFICATE: -
I have examined the above person and I certify that_____________________________





Signature__________________________

Designation________________________

Date______________________________

Stamp ____________________________
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