
HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA 
 

 

                                                                                       

                                             

                                                  

 

TANGAZO LA ZABUNI   
                                                          

UWAKALA WA UKUSANYAJI MAPATO. 

 

1. Halmashauri ya Jiji la Arusha  inakusudia kutumia huduma za wakala wa kukusanya 

Mapato ya Halmashauri  kwa kipindi cha kuanzia  01 Julai 2019 hadi tarehe 30 

June, 2020. 

 

2. Halmashauri ya Jiji la Arusha inapenda kuwaalika watu Binafsi, Makampuni, 

Ushirika, Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia, sifa na 

uwezo wa kufanya kazi hizo, kutuma maombi yao kwa zabuni zifuatazo:  

 

A : VYOO VYA KULIPIA 

 

NAMBA YA ZABUNI JINA LA 

ZABUNI 

ADA YA 

ZABUNI 

WANAOSTAHILI 

LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 1 CHOO CHA 

KILOMBERO 

KUSINI 

50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 2 CHOO CHA 

KILOMBERO 

GROUND FLOOR 

50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 3 CHOO CHA 

KILOMBERO 

KASKAZINI 

50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 4 CHOO CHA 

STENDI YA 

ZAMANI 

(SAMUNGE) 

50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 5 CHOO CHA 

STENDI KUU 

KASKAZINI 

50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 6 CHOO CHA 

JOGOO HOUSE 
50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 
LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 7 CHOO CHA NMC 50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 
LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 8 CHOO CHA 

MBAUDA 
50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 
LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 9 CHOO CHA 

KROKONI 
50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 
LGA/003/2019-20/NC/01 LOT 10 CHOO CHA SOKO 

KUU 
50,000 Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

 



 

B: WAKALA WA UKUSANYAJI USHURU WA MABASI MAKUBWA NA MAGARI 

MADOGO 

 

NAMBA YA ZABUNI JINA LA ZABUNI ADA YA 

ZABUNI 

WANAOSTAHILI 

LGA/003/2019-20/NC/02 USHURU WA MABASI 

MAKUBWA 
100,000/= Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 
LGA/003/2019-20/NC/03 USHURU WA MABASI 

MADOGO 
100,000/= Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

 

C: WAKALA WA UKUSANYAJI USHURU WA MORAM 

 

NAMBA YA ZABUNI JINA LA 

ZABUNI 

ADA YA 

ZABUNI 

WANAOSTAHILI 

LGA/003/2019-20/NC/05 LOT 1 USHURU WA 

MORAM -

MUSHONO 

50,000/= Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

LGA/003/2019-20/NC/05 LOT 2 USHURU WA 

MORAM -

MURRIET 

50,000/= Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

 

 

D: MWEKEZAJI KATIKA MAENEO YA MLIMA SUYE NA MWALIMU 

NYERERE – ICTR MEMORIAL PEACE PARK 

 

NAMBA YA ZABUNI JINA LA ZABUNI ADA YA 

ZABUNI 

WANAOSTAHILI 

LGA/003/2019-20/NC/06 KUWEKEZA 

KATIKA ENEO LA 

MLIMA SUYE  

50,000/= Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

LGA/003/2019-20/NC/07 KUWEKEZA 

KATIKA ENEO LA 

MWALIMU 

NYERERE – ICTR 

MEMORIAL PEACE 

PARK 

 

50,000/= 

 

Makampuni,Ushirika,Taasisi,

Vikundi,Watu Binafsi 

 

3. Mwombaji anaruhusiwa kuomba zaidi ya zabuni moja kwa kadri ya uwezo wake 

kwani kila zabuni inajitegemea. 

4. Mwombaji wa zabuni hii atakusanya Ushuru kwa kutumia mashine za Ki-electronic  

5. Makusanyo yote yatawasilishwa Halmashauri ya Jiji na Wakala atalipwa kamisheni 

kutoka  katika Makusanyo aliyowasilisha. 

6. Zabuni  za uwakala wa usafishaji Jiji (uzoaji wa Taka ngumu na ukamataji wachafuzi 

wa mazingira) zinashughulikiwa kwa utaratibu wa ushindanishi  wa waombaji 

wenyeji (Preferences  to Local Community) kama ilivyoainishwa Kwenye Kanuni  za 

Manunuzi (PPA 2011) –Kanuni ya 40 .GN 446 ya 2013 Kwa hiyo iko wazi kwa 

waombaji  wenyeji wote wa Jiji la Arusha. 

7. Waombaji wote wenye nia na uwezo wanaweza kupata taarifa kamili kupitia 

makabrasha ya zabuni katika ofisi ya Katibu wa Bodi ya Zabuni ya Halmashauri ya 

Jiji la Arusha, barabara ya Boma S.L.P. 3013, Arusha, kila siku kuanzia saa 2.30 



asubuhi hadi saa 9:30 mchana, siku za Jumatatu hadi Ijumaa chumba No.48 

[kuondoa siku za sikukuu zinazotambulika kitaifa] 

8. Nyaraka za Zabuni zinapatikana baada ya kulipa ada stahili ya zabuni husika kama 

ilivyoonyeshwa katika jedwali lililopo hapo juu.  Malipo ya maombi ya zabuni 

yafanyike kupitia akaunti ya Halmashauri ya Jiji la Arusha iliyoko katika Benki ya 

NMB, tawi la Clock Tower, akaunti ya Jumla Halmashauri ya Jiji Arusha. Account 

Na. 40801200336 na kuwasilisha nakala halisi ya hati ya malipo ya Banki [Bank Pay-

in Slip, original copy] na kupata stakabadhi ya Halmashauri kwa zabuni iliyoombwa. 

Malipo yaliyotolewa Kama ada ya maombi ya zabuni hayatarejeshwa. 

9. Zabuni zote zifungwe ndani ya bahasha iliyofungwa kwa lakiri [seal], na juu ya 

bahasha iandikwe maandishi yanayotaja aina ya zabuni, namba ya zabuni. Zabuni 

hizo zipelekwe katika sanduku la zabuni lililoko katika ofisi ya Mkurugenzi wa Jiji 

chumba No. 66 kwa kutumia Anuani ifuatayo:- 

 

Katibu wa Bodi ya Zabuni, 

Halmashauri ya Jiji, 

Barabara ya Boma, 

S.L.P. 3013, Arusha. 

 

Muda wa mwisho wakupokea maombi ya zabuni ni Tarehe 10 mwezi wa 4 siku ya 

Jumatano saa 4 kamili asubuhi. Maombi yote yatafunguliwa muda mfupi baadaye 

na kwamba waombaji wote au wawakilishi wao wanaalikwa kuhudhuria ufunguzi wa 

zabuni hizo. 

 

10. Halmashauri ya Jiji la Arusha hailazimiki kukubali/kutokukubali kutoa zabuni kwa 

mwombaji zabuni yeyote kutokana na kigezo cha malipo makubwa/malipo kidogo ya 

eneo la ukusanyaji mapato au utoaji huduma linaloombewa zabuni. 
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HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA 
 
 
 

 
 
 
 

TANGAZO LA ZABUNI 
 

ZABUNI ZA UWAKALA WA USAFISHAJI WA JIJI NA UDHIBITI WA MALIASILI, MAZAO YA 
MISITU NA HIFADHI ZA MAZINGIRA 

 
1. Halmashauri ya Jiji la Arusha inakusudia kutumia huduma za wakala katika kazi za usafishaji 

wa Jiji  kwa kipindi cha kuanzia tarehe 1Julai, 2019 hadi tarehe 30 June, 2020. 
 
2. Halmashauri ya Jiji la Arusha inapenda kuwaalika watu Binafsi, Makampuni, Ushirika, Taasisi 

au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia na uwezo wa kufanya kazi hizo kutuma 
maombi yao kwa zabuni zifuatazo:- 

 
A: UWAKALA WA USAFISHAJI WA MAZINGIRA (UZOAJI WA TAKA NGUMU) 

NAMBA YA ZABUNI KATA KANDA ADA YA 
ZABUNI 
(TSHS.) 

WANAOSTAHILI 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 1 KATI A 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 2 LEVOLOSI A 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 03 NGARENARO A 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 04 THEMI A 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 05 KALOLENI A 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 06 SEKEI A 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07  LOT 07 DARAJA II B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 08 KIMANDOLU B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 09 UNGA LTD B 50,000/= Makampuni, ushirika, 



taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 10 ELERAI B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 11 SOMBETINI B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 12 ENGUTOTO B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 13 BARAA B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 14 OLORIEN B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 15 LEMARA B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 16 SOKON (I) B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 17 OLASITI B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 18 MOSHONO B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 19 TERATI B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 20 SAKINA B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 21 OSUNYAI B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 22 MURRIET B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 23 MOIVARO B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 24 SINONI B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

LGA/003/2019/20/NC/07 LOT 25 OLMOTI B 50,000/= Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 



 
B: UWAKALA WA UDHIBITI WA BIASHARA ZA MALIASILI NA MAZAO YA MISITU (UVUNJAJI 

WA SHERIA ZA MISITU) 
 

LGA/003/2019/20/NC/08 Udhibiti wa maliasili na 
mazao ya misitu 

 50,000 Makampuni, ushirika, 
taasisi, vikundi, watu 
binafsi 

 
 
C: UWAKALA WA KUKAMATA WACHAFUZI WA MAZINGIRA 

 
 
 
NB: Mwombaji anaruhusiwa kuomba fungu zaidi ya moja na kila sehemu ni lazima alipe ada ya maombi 
ya Tshs. 50,000/= (Elfu Hamsini) ambazo hazitarudishwa. 
 
 
 
 

MKURUGENZI   WA JIJI 

ARUSHA 

 

NAMBA YA ZABUNI LOT KATA KANDA ADA YA ZABUNI 
(TSHS.) 

 

 

LGA/003/2019/20/NC/09 

1 KATI A 50,000/= 

2 LEVOLOSI A 

3 NGARENARO A 

4 THEMI A 

5 KALOLENI A 

6 SEKEI A 

7 DARAJA II B 

8 KIMANDORLU B 

9 UNGA LTD B 

10 ELERAI B 

11 SOMBETINI B 

12 ENGUTOTO B 

13 BARAA B 

14 OLORIEN B 

15 LEMARA B 

16 SOKON (I) B 

17 OLASITI B 

18 MOSHONO B 

19 TERATI B 

20 SAKINA B 

21 OSUNYAI B 

22 MURRIET B 

23 MOIVARO B 

24 SINONI B 

25 OLMOTI B 



 
 

MASHARTI YA JUMLA KWA ZABUNI ZOTE 
 

1. Ada ya maombi ya zabuni ni Tshs. 50,000/= (Elfu hamsini)/Tsh. 100,000/= (laki moja) ambazo 
hazita rejeshwa. Ambatanisha nakala ya risiti ya ada ya maombi. 
 

Ukilipa ada ya maombi ya Tshs. 50,000/= (Elfu hamsini) au Tsh 100,000/= (laki moja) ambayo 
haitarejeshwa, utapewa kablasha la zabuni (Tender Document), katika kablasha hilo kuna 
masharti zaidi ya nyongeza kwa kila zabuni husika. Waombaji wote wenye nia na uwezo 
wanaweza kupata taarifa kamili kupitia kablasha la zabuni yanayo patikana katika ofisi ya 
katibu wa bodi ya zabuni ya Halmashauri ya Jiji la Arusha, barabara ya Boma S.L.P.3013, 
Arusha kila siku kuanzia saa 3.00 asubuhi hadi saa 9.30 mchana siku za Jumatatu hadi Ijumaa 
(isipokuwa siku za sikukuu zinazo tambulika kitaifa). 
 

2. Nakala ya leseni hai (isipokuwa CBO’s hazihusiki na sharti hili). 
3. Waombaji wote waambatanishe nakala za usajili wa makampuni au vikundi vya kijamii (CBOs). 
4. CBOs ziambatanishe orodha ya viongozi wa kikundi NA BARUA ZA UTAMBULISHO TOKA 

KWENYE KATA HUSIKA. 
5. Waombaji wote wambatanishe nakala za VAT na TIN. 
6. Waombaji wawe na magari yenye hali nzuri na vifaa vya kutosha kusafisha na kusafirisha taka 

kuzipeleka katika dampo la Murriet. 
7. .Mwombaji ni lazima aambatanishe wasifu wa kampuni (Company Profile). 
8. Mwombaji ni lazima aambatanishe TAMKO RASMI LA VITENDO DHIDI YA KUZUIA RUSHWA 

iliyosainiwa na mwombaji mwenyewe. 
9. Muombaji/waombaji anatakiwa kuwasilisha picha za Mkurugenzi /Wakurugenzi katika maombi 

yao 
10. Mwombaji ni lazima awe na mtaalamu aliyehitimu katika fani ya afisa afya mazingira, au Afisa 

afya Mazingira Msaidizi au Msaidizi wa Afya (Environmental Health Officer or Assistant 
Environmental Health Office or Health assistant) na kivuli cha cheti cha shahada au 
stashahada cha mtaalam kiambatanishwe na maombi. 

11. CBOs (vikundi zaidi ya kimoja katika kata wanaweza kushirikiana kutafuta mtaalamu mmoja 
atakayekuwa mdhamini na mshauri wa vikundi). 

12. Waombaji watatakiwa kuonyesha kadi ya gari ya kampuni au mwombaji binafsi. 
13. Ili kuhakikisha afya na usalama kwa wafanyakazi watatakiwa kupima afya zao mara mbili kwa 

mwaka na pia wawe na vifaa kinga “personal protective equipments”. 
14. Kamati ya tathimini itakagua ofisi, magari ya kusafirisha taka, vifaa vya usafi, vielelezo mbali 

mbali vilivyo tajwa hapo juu vya mwombaji, nakutoa mapendekezo kwa kamati ya manunuzi. 
15. Mwombaji asiwe na deni lolote analodaiwa na Halmashauri ya Jiji la Arusha. Aidha, mwombaji 

aliyewahi kushitakiana na Halmashauri ya Jiji la Arusha kuhusiana na kazi yeyote, hatapewa 
nafasi ya ushindani kwa kazi yeyote ya zabuni iliyotangazwa na Halmashauri ya Jiji la Arusha. 
Vile vile mawakala watakaothibitika kuwa na tuhuma za utendaji usiozingatia sheria kutoka 
taasisi nyingine za Serekali hawatapewa nafasi ya ushindani kwa kazi zinazotangazwa na 
Halmashauri ya Jiji la Arusha. 

16. Mwombaji atatakiwa kuthibitisha kisheria kuwa yeye si mtumishi wa Halmashauri ya Jiji la 
Arusha kwa kuambatanisha “affidavit” iliyothibitishwa kisheria. 

17. Mwombaji yeyote atakayeshindwa kutimiza au kutokamilisha maelekezo na masharti hayo ya 
zabuni atakuwa amejiondoa mwenyewe katika ushindani. 



18. Halmashauri ya Jiji hailazimiki kukubali/ kutokubali kutoa [Award Tender] zabuni kwa mwombaji 
kutokana na kigezo cha malipo makubwa au malipo madogo ya eneo la ukusanyaji mapato au 
utoaji huduma kila eneo lililoombewa zabuni. 

19.  Zabuni zote zifungwe ndani ya bahasha iliyofungwa kwa lakiri [seal], na juu ya bahasha 
iandikwe maandishi yanayotaja aina ya zabuni, na namba ya zabuni. Zabuni hizo zipelekwe 
katika sanduku la zabuni lililoko katika ofisi ya Mkurugenzi wa Jiji (Na. 66) kwa kutumia Anuani 
ifuatayo: 
    

Katibu wa Bodi ya Zabuni 
Halmashauri ya Jiji, 
Barabara ya Boma, 
S.L.P. 3013, Arusha. 

 

20. Muda wa mwisho wa kupokea maombi ya zabuni ni tarehe 10 mwezi wa 4 siku ya Jumatano 
saa 4 kamili asubuhi. Maombi yote yatafunguliwa muda mfupi badaye na kwamba waombaji 
wote au wawakilishi wao wanaalikwa kuhudhuria ufunguzi wa zabuni hizo.  
 
Maombi yatakayofika baada ya muda uliowekwa kuisha hayatapokelewa na hayatafunguliwa. 
 
 
 
 
 

MKURUGENZI   WA JIJI 

JIJI LA ARUSHA 

 


