
HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA 
 

                                                                                                       

 

TANGAZO LA ZABUNI 

ZABUNI ZA UWAKALA WA USAFISHAJI WA JIJI NA UDHIBITI WA MALIASILI, 

MAZAO YA MISITU NA HIFADHI ZA MAZINGIRA 

1. Halmashauri ya Jiji la Arusha inakusudia kutumia huduma za wakala katika 

kazi za usafishaji wa Jiji  kwa kipindi cha kuanzia tarehe 1Julai, 2020 hadi tarehe 

30 June, 2021. 

2. Halmashauri ya Jiji la Arusha inapenda kuwaalika watu Binafsi, Makampuni, 
Ushirika, Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia na 
uwezo wa kufanya kazi hizo kutuma maombi yao kwa zabuni zifuatazo:- 

 
A: UWAKALA WA USAFISHAJI WA MAZINGIRA (UZOAJI WA TAKA NGUMU) 
 

NAMBA YA ZABUNI LOT KATA KANDA ADA YA 
ZABUNI 
(TSHS.) 

 

 

LGA/003/2020/21/NC/07. 

 

1 KATI A 50,000/= 

2 LEVOLOSI A 

3 NGARENARO A 

4 THEMI A 

5 KALOLENI A 

6 SEKEI A 

7 DARAJA II B 

8 KIMANDORLU B 

9 UNGA LTD B 

10 ELERAI B 

11 SOMBETINI B 

12 ENGUTOTO B 

13 BARAA B 

14 OLORIEN B 

15 LEMARA B 

16 SOKON (I) B 

17 OLASITI B 

18 MOSHONO B 

19 TERATI B 

20 SAKINA B 



 
 
B: UWAKALA WA UDHIBITI WA BIASHARA ZA MALIASILI NA MAZAO YA 
MISITU (UVUNJAJI WA SHERIA ZA MISITU) 
 

LGA/003/2020/21/NC/08 Udhibiti wa 
maliasili na 
mazao ya misitu 

 50,000 Makampuni, 
ushirika, taasisi, 
vikundi, watu 
binafsi 

 
C: UWAKALA WA KUKAMATA WACHAFUZI WA MAZINGIRA 

 

21 OSUNYAI B 

22 MURRIET B 

23 MOIVARO B 

24 SINONI B 

25 OLMOTI B 

NAMBA YA ZABUNI LOT KATA KANDA ADA YA 
ZABUNI 
(TSHS.) 

 

 

LGA/003/2020/21/NC/09. 

 

1 KATI A 50,000/= 

2 LEVOLOSI A 

3 NGARENARO A 

4 THEMI A 

5 KALOLENI A 

6 SEKEI A 

7 DARAJA II B 

8 KIMANDORLU B 

9 UNGA LTD B 

10 ELERAI B 

11 SOMBETINI B 

12 ENGUTOTO B 

13 BARAA B 

14 OLORIEN B 

15 LEMARA B 

16 SOKON (I) B 

17 OLASITI B 

18 MOSHONO B 

19 TERATI B 

20 SAKINA B 

21 OSUNYAI B 

22 MURRIET B 

23 MOIVARO B 

24 SINONI B 

25 OLMOTI B 



NB: Mwombaji anaruhusiwa kuomba fungu zaidi ya moja na kila sehemu ni lazima 
alipe ada ya maombi ya Tshs. 50,000/= (Elfu Hamsini) ambazo hazitarudishwa. 

MASHARTI YA JUMLA KWA ZABUNI ZOTE 

 
1. Ada ya maombi ya zabuni ni Tshs. 50,000/= (Elfu hamsini) ambazo hazita 

rejeshwa. Ambatanisha nakala ya risiti ya ada ya maombi. 
Ukilipa ada ya maombi ya Tshs. 50,000/= (Elfu hamsini) ambayo haitarejeshwa, 
utapewa kablasha la zabuni (Tender Document), katika kablasha hilo kuna 
masharti zaidi ya nyongeza kwa kila zabuni husika. Waombaji wote wenye nia 
na uwezo wanaweza kupata taarifa kamili kupitia kablasha la zabuni yanayo 
patikana katika ofisi ya katibu wa bodi ya zabuni ya Halmashauri ya Jiji la 
Arusha, barabara ya Boma S.L.P.3013, Arusha kila siku kuanzia saa 3.00 asubuhi 
hadi saa 9.30 mchana siku za Jumatatu hadi Ijumaa (isipokuwa siku za sikukuu 
zinazo tambulika kitaifa). 
 

2. Nakala ya leseni hai (isipokuwa CBO’s hazihusiki na sharti hili). 
3. Waombaji wote waambatanishe nakala za usajili wa makampuni au vikundi vya 

kijamii (CBOs). 
4. CBOs ziambatanishe orodha ya viongozi wa kikundi NA BARUA ZA 

UTAMBULISHO TOKA KWENYE KATA HUSIKA. 
5. Waombaji wote wambatanishe nakala za VAT na TIN. 
6. Waombaji wawe na magari yenye hali nzuri na vifaa vya kutosha kusafisha na 

kusafirisha taka kuzipeleka katika dampo la Murriet. 
7. Mwombaji ni lazima aambatanishe wasifu wa kampuni (Company Profile). 
8. Mwombaji ni lazima aambatanishe TAMKO RASMI LA VITENDO DHIDI YA 

KUZUIA RUSHWA iliyosainiwa na mwombaji mwenyewe. 
9. Mwombaji asiwe na deni lolote analodaiwa na Halmashauri ya Jiji la Arusha. Aidha, 

mwombaji aliyewahi kushitakiana na Halmashauri ya Jiji la Arusha kuhusiana na kazi 
yeyote, hatapewa nafasi ya ushindani kwa kazi yeyote ya zabuni iliyotangazwa na 
Halmashauri ya Jiji la Arusha. Vile vile mawakala watakaothibitika kuwa na tuhuma za 
utendaji usiozingatia sheria kutoka taasisi nyingine za Serekali hawatapewa nafasi ya 
ushindani kwa kazi zinazotangazwa na Halmashauri ya Jiji la Arusha. 

10. Mwombaji atatakiwa kuthibitisha kisheria kuwa yeye si mtumishi wa 
Halmashauri ya Jiji la Arusha kwa kuambatanisha “affidavit” iliyothibitishwa 
kisheria. 

11. Mwombaji yeyote atakayeshindwa kutimiza au kutokamilisha maelekezo na 
masharti hayo ya zabuni atakuwa amejiondoa mwenyewe katika ushindani. 

12. Halmashauri ya Jiji hailazimiki kukubali/ kutokubali kutoa [Award Tender] 
zabuni kwa mwombaji kutokana na kigezo cha malipo makubwa au malipo 
madogo ya eneo la ukusanyaji mapato au utoaji huduma kila eneo lililoombewa 
zabuni. 



13. Zabuni zote zifungwe ndani ya bahasha iliyofungwa kwa lakiri [seal], na juu ya bahasha 
iandikwe maandishi yanayotaja aina ya zabuni, na namba ya zabuni. Zabuni hizo 
zipelekwe katika sanduku la zabuni lililoko katika ofisi ya Mkurugenzi wa Jiji (Na. 71) 
kwa kutumia Anuani ifuatayo: 
    

Katibu wa Bodi ya Zabuni 
Halmashauri ya Jiji, 
Barabara ya Boma, 
S.L.P. 3013, Arusha. 

 
14 Mwisho wa kupokea Zabuni ni saa nne kamili (4:00) asubuhi  ya tarehe 19/05/2020 katika 

ofisi za Halmashauri ya Jiji la Arusha zilizopo Barabara ya Boma. Waombaji au 
wawakilishi wa waombaji wanaalikwa kushuhudia ufunguzi. Ufunguzi utafanywa mara 
tu baada ya saa ya mwisho ya kupokea zabuni. Waombaji au wawakilishi wasiozidi kumi 
wataruhusiwa kuhudhuria ufunguzi huo. (Hii ikiwa ni mojawapo ya njia madhubuti za 
kukabiliana na maambukizi ya virusi vya COVID 19 vinavyosababisha homa kali ya 
mapafu (CORONA) 

 
Maombi yatakayofika baada ya muda uliowekwa kuisha hayatapokelewa na 
hayatafunguliwa. 
 
 
 
 
                                       MKURUGENZI   WA JIJI 
                                            JIJI LA ARUSHA 

 


