
 

 
 

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Arusha anawatangazia Watanzania wenye sifa 

kuomba nafasi za kazi katika Halmashauri hii baada ya kupata kibali kutoka Ofisi ya 

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora kwa mchanganuo ufuatao:-  

1.0 DEREVA DARAJA LA II – NAFASI (06) - INARUDIWA 

1.1 MAJUKUMU YA KAZI 
 

i. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari, 

ii. Kuwapeleka watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi 

iii. Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari 

iv. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali 

v. Kujaza na kutunza taarifa za safari zote katika daftari la safari 

vi. Kufanya usafi wa gari 

 
 

 
 

1.1.1 SIFA ZA MWOMBAJI 

Kuajiriwa wenye cheti cha Kidato cha Nne (Form IV) na Leseni ya Daraja E au C ya 

uendeshaji magari ambayo wamefanyia kazi kwa muda usiopungua mwaka mmoja 

(1) bila kusababisha ajali pamoja na vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya kupata 

madaraja husika. Wawe wamehudhuria mafunzo ya msingi ya Uendeshaji magari 

(Basic Driving Course) yanayotolewa na Chuo cha VETA au Chuo kingine 

kinachotambuliwa na Serikali.  

 

1.1.2 NGAZI YA MSHAHARA 

 Kwa kuzingatia Ngazi za Mishahara ya Serikali yaani TGS B1 

 

 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
 

 
 
Kumb. Na.  AB. 156/423/01/112 

   
          
Tarehe:  07 Oktoba, 2025 



MASHARTI YA JUMLA 

i. Waombaji wote wawe Raia wa Tanzania wenye umri wa kuanzia miaka 18 na 

usiozidi miaka 45. 

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na 

Mwanasheria/Wakili. 

iii. Waombaji wote waambatanishe maelezo binafsi yaliyojitosheleza (Detailed 

Curriculum Vitae) yenye anuani inayotumika, namba za simu zinazopatikana 

na anuani ya barua pepe (E-mail address) pamoja na majina ya wadhamini 

(Referees) watatu wa kuaminika. 

iv. Waombaji kazi wa kada ya Dereva Daraja la II wenye leseni daraja E au C 

wanapaswa KUAMBATISHA vyeti vya mafunzo vilivyowapatia sifa ya 

kupata madaraja husika ya leseni E au C. 

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti 

vilivyothibitishwa na Mwanasheria/Wakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, Kidato 

cha Nne/Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho na vyeti vya 

kuhitimu mafunzo mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika. 

vi. “Testimonial”, “Provision Result”, “Statement of Result”, Hati ya matokeo ya 

Kidato cha Nne na Kidato cha Sita (FORM FOUR and FORM SIX RESULTS 

SLIPS) HAVITAKUBALIWA. 

vii. Waombaji waliosoma Nje ya Nchi wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na 

vimethibitishwa na mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE). 

viii. Waombaji waliostaafu katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba 

isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi. 

ix. Waombaji wa kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko 

katika Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo 

yaliyo katika Waraka Na. CCA. 45/257/01/D wa tarehe 30 Novemba, 2010 

x. Waombaji wenye ulemavu wanahamasishwa kutuma maombi na wanapaswa 

kuainisha kwenye mfumo wa kuombea ajira, ulemavu walionao kwa ajili ya 

taarifa kwa Sekretarieti ya Ajira katika Utumishi wa Umma. 
 

xi. Waombaji kazi wenye majina tofauti wawe na hati ya kiapo (DEED POL) 
 

xii. Waombaji watakaowasilisha taarifa za kughushi watachukuliwa hatua za 

kisheria. 
 

xiii. Waombaji kazi watakaopata nafasi ya kuitwa kwenye usaili wanashauriwa kuja 

na mavazi yanayozuia baridi kutokana na hali ya hewa ya Jiji la Arusha kwa 

kipindi hiki. 
 

xiv. Mwisho wa kutuma maombi ya kazi ni tarehe 20 Oktoba, 2025. 
 
 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



MUHIMU: Kumbuka kutuma barua yako iliyosainiwa pamoja na vyeti kwenda kwa;  

Mkurugenzi wa Jiji 

Halmashauri ya Jiji la Arusha 

S. L. P 3013 

20 Barabara ya Boma 

23101 ARUSHA 

 

Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kieletroniki wa Ajira (Recruitment Portal) 

kupitia anuani ifuatayo; http://portal.ajira.go.tz// (Anuani hii pia inapatikana kwenye 

tovuti ya Sekretarieti ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal) 

Limetolewa na: -  

 

John L. Kayombo, 

MKURUGENZI WA JIJI 

ARUSHA 
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