
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA 

 
HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA. 

HATUA ZA KUKATA LESENI ZA BIASHARA KWA MFUMO 

WA TAUSI POPOTE ULIPO KWA URAHISI ZAIDI. 

 

A. USAJILI (REGISTRATION). 
 Namba ya NIDA (NIN). 

 Namba ya simu iliyosajiliwa kwa namba ya NIDA/wakati wa kusajili NIDA. 

 E-mail Address (Barua pepe) ya mwombaji leseni. 

 

B. MAOMBI YA LESENI (APPLICATION FOR LICENCE). 

1. MAOMBI KWA MTU BINAFSI. 

 TIN (ombi jipya), Tax Clearance certificate (kuhuisha/kurenew leseni). 

 Mkataba wa pango/Hati ya umiliki wa jengo/eneo la biashara. 

 

2. MAOMBI KWA KAMPUNI. 

 TIN ya kampuni (ombi jipya), Tax Clearance Certificate (Kurenew leseni). 

 Mkataba wa pango/Hati ya umiliki wa jengo/eneo la biashara. 

 Memorandum ya kampuni. 

 Certificate of Incorporation. 

 Barua ya utambulisho kumtambulisha mwakilishi (caretaker) wa kampuni ikiwa na 

TIN, Namba ya NIDA, Namba ya simu na e-mail address ya mwakilishi. 

 Nyaraka/vibali muhimu kulingana na aina ya biashara mfano usajili CRB 

(Makampuni ya ujenzi), EWURA (Petrol stations), Pharmacy council (Maduka ya 

dawa), cheti cha utaalamu (consultancy), n.k. 

 

Mfumo wa maombi ya leseni ya biashara unapatikana kwenye anuani ya tovuti 

tausi.tamisemi.go.tz 

KWA MAELEZO ZAIDI WASILIANA NASI: 

O713 971427, 

0754 634606, 

0752 842661. 


