
HALMASHAURI YA JIJI LA ARUSHA 

 
 

                                                                                       

                                             

                                                  

TANGAZO LA ZABUNI 

                                                          

ZABUNI YA UPANGAJI WA  VYUMBA VYA BIASHARA 

 

1. Halmashauri ya Jiji la Arusha  inakusudia  kupata wapangaji   watakaofanya biashara  

halali  katika vyumba  vya biashara  kwa maeneo yalioorodheshwa katika majedwali 

hapa chini. 

 

2. Halmashauri ya Jiji la Arusha inapenda kuwaalika watu Binafsi, Makampuni, Ushirika, 

Taasisi au Vikundi vya watu vilivyosajiliwa kisheria, wenye nia na uwezo wa kufanya 

biashara  katika vyumba vilivyopo katika maeneo ya biashara kama ifuatavyo ; 

 

          ZABUNI NAMBA LGA/003/2016-2017/M/10 

LOT. 

NA 

ENEO  VYUMBA VYA BIASHARA JUMLA YA 

VYUMBA 

SIKU YA 

UFUNGUZI 

1  SOKO KUU ACC/SKK/01  HADI   

ACC/SKK/176 

 

176 23.1.2017  

Saa 4 :00 

asubuhi 

2 STENDI KUU ACC/STDK/01     HADI      

ACC/STD 46 

46 23.1.2017. 

Saa 4 :00 

Asubuhi 

3 STENDI 

NDOGO 

ACC/STDND/1    HADI 

ACC/STDND/396 

396 23.1.2017 

.Saa 4 ::00 

asubuhi 

4 SOKO LA 

KILOMBERO 

ACC/SKKLR/01 HADI 

ACC/SKKLR/301 

301 24.1.2017. 

Saa 4 :00 

asubuhi 

5 SOKO LA 

KIJENGE 

ACC/SKKJG/01  HADI 

ACC/SKKJG/103 

103 24.1.2017. 

Saa 4 :00 

asubuhi 

6 SOKO LA 

SANAWARI 

ACC/SKSNW/01 HADI 

ACC/SKSNW/12 NA  14 

14 24.1.2017. 

Saa 4 :00 

asubuhi 

7 MGAHAWA GREEN HURT  HOTEL 01 24.1.2017.Saa 

4 :00 asubuhi 



8 RANGER 

SAFARI 

RANGER /01- HADI 80 80 24.1.2017.Saa 

4 :00 asubuhi 

  JUMLA YA VYUMBA 1,117  

 

 

 

 

 

3. Mwombaji anaruhusiwa kuomba zaidi ya zabuni Moja (Chumba Kimoja)  na kadri ya 

uwezo wake kwani kila zabuni inajitegemea. 

4. Waombaji waliopo katika vyumba hivi kwa sasa  wanaimizwa kuomba  kwani 

watapewa  kipaumbele  iwapo watatimiza masharti ya zabuni  pamoja na bei 

5. Upangaji wa vyumba hivi vya biashara ni wa kupindi cha kuanzia (Aprili 2017 –Hadi 

Octoba 2020 

6. Mpangaji wa Chumba cha Biashara atakayefanikiwa  kupata  chumba  hataruhusiwa 

kumpangishia  mtu mwingine  (Sublets) bali kufanya Biashara yeye menyewe. 

7. Zabuni  zinashughulikiwa kwa utaratibu wa ushindanishi  wa waombaji wenyeji  

Preferences  to Local Community) kama ilivyoainishwa Kwenye Kanuni  za 

Manunuzi (PPA 2011) –Kanuni ya 40 .GN 446 ya 2013 Kwa hiyo iko wazi kwa 

waombaji  wenyeji wote wa jiji la Arusha. 

 

8. Waombaji wote wenye nia na uwezo wanaweza kupata taarifa kamili kupitia 

makabrasha ya zabuni katika ofisi ya Katibu wa Bodi ya Zabuni ya Halmashauri ya 

Jiji la Arusha, barabara ya Boma S.L.P. 3013, Arusha, kila siku kuanzia saa 2.30 

asubuhi hadi saa 8:30 mchana, siku za Jumatatu hadi Ijumaa [kuondoa siku za 

sikukuu zinazotambulika kitaifa] 

 

9. Nyaraka za aina zote za Zabuni zitapatikana baada ya kulipa ada ya Maombi ya Tshs 

50,000.(Hamsini Elfu)  Malipo ya maombi ya zabuni  kufanyika kupitia akaunti ya 

Halmashauri ya Jiji la Arusha iliyoko katika Benki ya NMB, tawi la Clock Tower, 

akaunti ya Jumla  Halmashauri ya jiji Arusha.  Account   Na 40801200336 na 

kuwasilisha nakala halisi ya hati ya malipo ya Banki [Bank Pay-in Slip, original 

copy] na kupata stakabadhi ya Halmashauri kwa zabuni iliyoombwa. Malipo 

yaliyotolewa kama ada ya maombi ya zabuni hayatarejeshwa. 

 

 

10. Zabuni zote zifungwe ndani ya bahasha iliyofungwa kwa lakiri [seal], na juu ya 

bahasha iandikwe maandishi yanayotaja NAMBA YA ZABUNI,LOTI NAMBA YA 

CHUMBA, ENEO LA BIASHARA, CHUMBA NAMBA  zipelekwe katika 

sanduku la zabuni lililoko katika ofisi ya Mkurugenzi wa Jiji kwa kutumia Anuani 

ifuatayo:- 

 

Katibu wa Bodi ya  Zabuni 

Halmashauri ya Jiji, 

Barabara ya Boma,  



S.L.P. 3013, Arusha. 

 

11. Halmashauri ya Jiji la Arusha hailazimiki kukubali/ kutokukubali kutoa zabuni kwa 

mwombaji zabuni yeyote kutokana na kigezo cha malipo makubwa/malipo kidogo ya 

eneo la ukusanyaji mapato au utoaji huduma linaloombewa zabuni. 

 

MKURUGENZI   

HALMASHAURI YA JIJI. 

 

 

 


